Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Cực kỳ dị ứng với con Aveo. Trong mắt em dù thế nào đi nữa thì nó không bao giờ đẹp. Không hiểu sao nữa. Trong list trên thì Aveo là con xe xấu nhất.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Ngoại trừ mua để chạy dịch vụ còn lại phục vụ nhu cầu gia đình em nghĩ ít ai mua nếu đã từng trải qua xe nhỏ. Em là ví dụ điển hình. Cá nhân em ít khi đi làm bằng ô tô vì đi đường SG là cực hình, chưa kể chỗ đậu xe tìm ko ra. Nhu cầu chủ yếu là đi chơi cuối tuần, người khác có thêm nhu cầu giao thiệp làm ăn thì chỉ những dòng B trở lên mới phù hợp.
Cũng hên là em sáng suốt mua xe nhỏ nhưng dạng xe cỏ chạy chơi nên ko tốn tiền nhìu, khi chín mùi em đập xe lớn, thíu thì vay ngân hàng chứ tuyệt đối ko mua xe mới mà thuộc dòng xe nhỏ.
Em cũng sở hữu xe nhỏ nè bác. Ý em là với em nếu vì gia đình và bỏ ra số tiền 400tr thì em vay thêm chút cố vay mua dòng xe lớn chút cho an toàn. Em đa số đi về quê, chạy đường trường và bị xe lớn ép, dí rồi ổ gà... và khi đến nơi rất mệt. Nếu xe nhỏ đi thành phố thì rất ok, nhẹ nhàng. Cái này tùy gia đình. Hiện tại em vẫn đang đi xe nhỏ có điều do may mắn e mua lại xe đời sâu nhưng của người quen nên xe còn cứng tốt. Và với trải nghiệm đó e đút kết được một số kinh nghiệm. Tuy nhiên nó sẽ ko phải phù hợp hết mọi người.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
trong mấy em này thì i10 và kia morning là tốt nhất. các dòng xe hạng B như mirage , aveo giá 550~600tr nhưng trang bị còn thua cả kia morning , trong khi đó morning lăn bánh chỉ tầm 450tr

ví dụ khác như con swift 600tr giảm còn 500tr nhưng xe lắp ráp trang bị nghèo nàn thua xa kia mỏning.
Nói chung mấy con xe Gà ri và Buổi sáng nhiều đồ chơi hơn, giá lại rẻ hơn, bác lựa chọn là chuẩn rồi! :)

• Like
Reactions: rongconvn89
Tập Lái
22/9/16
21
15
3
27
Em thấy Mirage đời mới nhập Thái đẹp nhất. Dáng em nam,nữ đều được. Với lại em ý là chiếc duy nhất trong phân khúc xài hộp số CVT ạ, chắc cũng tiết kiệm nhiên liệu nhất phân khúc

Hạng B2
24/9/12
172
70
28
E có nghe nhầm ko? Aveo vẫn dùng hộp số sàn 4 cấp ak

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Dì bên vợ em đang tính mua con xe cỏ các bác ạ. Thì theo các bác nên lấy tầm dòng nào nhỉ. Bả đang có tầm 500, tính thêm thì cũng đc ạ. Và cũng định đập luôn chơ k trả góp!!!. Cũng định có chiếc xe đưa đón con đi học cho tiện nắng mưa vậy. Em cảm ơn các bác nhiều ;)

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Dì bên vợ em đang tính mua con xe cỏ các bác ạ. Thì theo các bác nên lấy tầm dòng nào nhỉ. Bả đang có tầm 500, tính thêm thì cũng đc ạ. Và cũng định đập luôn chơ k trả góp!!!. Cũng định có chiếc xe đưa đón con đi học cho tiện nắng mưa vậy. Em cảm ơn các bác nhiều ;)
Làm con attrage nếu ưa sedan, nhập khẩu nguyên chiếc từ thái hoặc làm con su swiz trông đẹp hai con này đều hơn năm trăm xíu thôi