Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Toy zace kẹt số >>>

Tập Lái
7/10/11
0
0
0
Tình hình là con zace nhà dạo này nó hay bị kẹt số. Mới khởi động đi thì không sao nhưng dừng đèn đỏ thì bị kẹt số không vào hoặc không trả được ( nhồi côn cũng không ăn thua ),hoặc chạy một lúc thì nặng côn và vô số thì hơi nặng... Phải nói là vào TP thì chỉ có gồng thôi [>:p]
ah còn cái này mới phát hiện nữa... hôm bữa e đạp lên 90 - 100 thì nghe nó kêu réc...... ( cứ như khoang tường mà nhầm phải đá xanh ấy ) khá to không biết là kêu j giảm ga thì lại hết...
Người thì bảo là thay bố ly hợp ( côn ) + đĩa ép, hôm nay thì nghe có người bảo là hư phốt heo dầu j đó bị lòn dầu nên gây kẹt số thay phốt với coupen là hết...
mong các a e có kinh nghiệm giúp em với
xin chân thành cảm ơn...

Hạng F
17/5/09
18.998
2.222
113
Gialai
xangsane88 nói:
Tình hình là con zace nhà dạo này nó hay bị kẹt số. Mới khởi động đi thì không sao nhưng dừng đèn đỏ thì bị kẹt số không vào hoặc không trả được ( nhồi côn cũng không ăn thua ),hoặc chạy một lúc thì nặng côn và vô số thì hơi nặng... Phải nói là vào TP thì chỉ có gồng thôi [>:p]
ah còn cái này mới phát hiện nữa... hôm bữa e đạp lên 90 - 100 thì nghe nó kêu réc...... ( cứ như khoang tường mà nhầm phải đá xanh ấy ) khá to không biết là kêu j giảm ga thì lại hết...
Người thì bảo là thay bố ly hợp ( côn ) + đĩa ép, hôm nay thì nghe có người bảo là hư phốt heo dầu j đó bị lòn dầu nên gây kẹt số thay phốt với coupen là hết...
mong các a e có kinh nghiệm giúp em với
xin chân thành cảm ơn...
Theo em nghĩ việc đầu tiên bác cho kiểm tra heo côn trước để giải quyết vấn đề khó vào số, có khả năng heo côn xe bác bị hỏng cuppen hoặc rỗ xi lanh nên không làm kín đuờng dầu dẫn đến tình trạng khó vào số
Bác không xử lý sớm cái này coi chừng có ngày nằm đường thì khổ

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
về vô số thì bác ktr như @dung gialai,còn chạy 100km/h phát ra tiếng kêu có thể 1/bạc đạn tăng curoa truyền động,2/bạc đạn máy phát điện

Tập Lái
7/10/11
0
0
0
ak. cảm ơn các bác. mai đi ga ra kiểm tra mới được ... tại kẹt quá nên phải đi chứ đi hồi hợp quá... đi gara thì sợ gặp thợ vẽ nên chưa dám đi ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Bị vậy mà bác cũng không đi sửa liền mà để chạy luôn gan thế , nó tèo giữa đường bác tốn vài chai kéo xe như chơi đó chứ chưa kể hư hỏng nặng tốn thêm mới lúa nữa