Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Khổ nhất là Toy chỉ có sx bản xe Mỹ đẹp.
Còn bản Asian và Trung Đông thì 2 bản xấu như ma.
Đéo hiểu tại sao nó lại làm thế ?
Người dân có lỗi gì với mày ?
Muốn xe ngon như Mỹ thì qua Mỹ mà sống. Công nghiệp ô tô của ĐNA có bằng Mỹ đâu mà đòi giống, ông nào cũng muốn nội địa hóa 40% thì lấy đâu ra chất lượng Mỹ. Đừng nói xe Hàn ở VN chất lượng ngang xe Hàn bên Mỹ nghen.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Muốn xe ngon như Mỹ thì qua Mỹ mà sống. Công nghiệp ô tô của ĐNA có bằng Mỹ đâu mà đòi giống, ông nào cũng muốn nội địa hóa 40% thì lấy đâu ra chất lượng Mỹ. Đừng nói xe Hàn ở VN chất lượng ngang xe Hàn bên Mỹ nghen.
Nói ngu như cờ hó.
Thằng Toy nó tham tại VN và muốn tối ưu hoá lợi nhuận. Trước đây chưa có nhiều hãng và nhiều sự cạnh tranh nên Toy VN làm ăn mất dạy: options ít, chất lượng kém từ tôn vỏ cho tới túi khí, giá quá cao so với thực tế.
Giờ dân khôn lên nhiều nên không mua Toy mấy, nó bán ít quá chuyển qua nhập cho nhanh gần hết các phân khúc.
Bản chất bọn Toy là tư bản chỉ muốn lợi nhuận tại VN chứ nó đâu có muốn lắp ráp như Trường Hải hay Thành Công là lãnh đạo người VN vì nền công nghiệp ô tô của VN.
Túm lại là tẩy chay bọn Toyota Việt Nam, bọn này chắc cũng sắp đóng cửa nhà máy lắp ráp tại Vĩnh Phúc trong tương lai không xa khi doanh số thấp.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nói ngu như cờ hó.
Thằng Toy nó tham tại VN và muốn tối ưu hoá lợi nhuận. Trước đây chưa có nhiều hãng và nhiều sự cạnh tranh nên Toy VN làm ăn mất dạy: options ít, chất lượng kém từ tôn vỏ cho tới túi khí, giá quá cao so với thực tế.
Giờ dân khôn lên nhiều nên không mua Toy mấy, nó bán ít quá chuyển qua nhập cho nhanh gần hết các phân khúc.
Bản chất bọn Toy là tư bản chỉ muốn lợi nhuận tại VN chứ nó đâu có muốn lắp ráp như Trường Hải hay Thành Công là lãnh đạo người VN vì nền công nghiệp ô tô của VN.
Túm lại là tẩy chay bọn Toyota Việt Nam, bọn này chắc cũng sắp đóng cửa nhà máy lắp ráp tại Vĩnh Phúc trong tương lai không xa khi doanh số thấp.

Bảo dân trí thấp lại tự ái. Hai ông nội THACO, TC mà vì nền công nghiệp ô tô nước nhà, có mấy thằng ngu mới tin cái này. Đáng lẽ thuế nhập khẩu ASEAN về 0% thì dân VN được chạy xe lắp ráp chất lượng cao từ Thái Lan, mấy chả bày ra cái trò kiểm định xe từng chiếc để tăng chi phí hải quan, lấy ngân sách nhà nước ưu đã trước bạ cho xe của mình còn nội địa hóa đối phó bằng mấy chi tiết nhựa kém chất lượng, xe hai ông nội này nổi tiếng là nhựa hôi rình, chi tiết lắp ráp không liền lạc xộc xệch, phát ra tiếng kêu, bánh răng lên xuống kính vỡ, xe mới mà hư lốc máy, bể hộp số. Ngay cả chủ tịch hiệp hội còn xác nhận CN ô tô VN trong tất cả chi tiết kim loại chỉ sản xuất được con ốc vít bắt biển số.

• Like
Reactions: Chuột đồng
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Dày cỡ Ní xòn nhà mày bán ế éo ai mua nhỉ
Nói chuyện có trình độ chút nha em. Bình luận là ý kiến mỗi người, cảm thấy ko nói đc lời hay ý đẹp thì stop, chứ đừng typing những lời phản cảm!? Toyota có nuôi cuộc sống của e ko mà bênh vực mù quáng vậy. Em chắc nhỏ tuổi hơn anh nhiều đó, anh comment ko đụng chạm gì đến em hết. Quan điểm của anh Xe Nhật VN là mỏng hết em ạh. A lấy nick lâu quá ko đổi được chứ ko chạy ní xòn như nghĩ nha. Éo ai mua thì kệ mợ nó đi em. Đó là nhận định của anh.
Chào thân ái!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
25/8/20
73
35
18
Nói chuyện có trình độ chút nha em. Bình luận là ý kiến mỗi người, cảm thấy ko nói đc lời hay ý đẹp thì stop, chứ đừng typing những lời phản cảm!? Toyota có nuôi cuộc sống của e ko mà bênh vực mù quáng vậy. Em chắc nhỏ tuổi hơn anh nhiều đó, anh comment ko đụng chạm gì đến em hết. Quan điểm của anh Xe Nhật VN là mỏng hết em ạh. A lấy nick lâu quá ko đổi được chứ ko chạy ní xòn như nghĩ nha. Éo ai mua thì kệ mợ nó đi em. Đó là nhận định của anh.
Chào thân ái!
Anh anh cái cc, cái thứ như mày mở miệng ra là thể hiện ta đây thâm thúy, đụng tới thì mày giãy nãy.

• Like
Reactions: Chuối_Chiên
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Anh anh cái cc, cái thứ như mày mở miệng ra là thể hiện ta đây thâm thúy, đụng tới thì mày giãy nãy.
Hehheheheh nick The Best, the best cc. Đụng Toyota đụng từ đường nhà mày huh? Đặt tên con mày To yo Tà chưa The best?
Mày là sale To Yo Ta chắc luôn hehhe

Chỉnh sửa cuối: