Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Xe 2003, đăng ký mới 2011 thì xe này dạng xe cũ nhập vào vn rồi. Trước đó chạy 7 năm ở us rồi. Số km ở us 7 năm hầu như rất cao nhé, về vn qua showroom là có tour lai odo rồi.
E nghĩ 1.xe nhập lậu bị bắt thanh lý ra biển lần đầu 2011.
2.xe đại sứ quán nhập chạy ở VN sau mới nộp thuế ra biển.
3.xe của BCA chạy thanh lý ra bỉm trắng ah.

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Nếu cho test hãng đem vào Toyota test tổng quát chưa đầy 800.000 đồng để xem khung gầm có đâm đụng không , máy móc thay gì rồi. Danh sách xe sẽ cần làm gì, thay gì, bảo nhiêu tiền ( Toyota sẽ báo ) ? Sau khi mua thì đem ra ngoài làm những món không cần thay và làm ở hãng nhằm tiết kiệm chi phí .
(Khâu nầy nếu ai rành xem giùm đúng và kỹ cũng tốt.
Sau đó kiểm tra xem sơn còn khá không , nội thất cần làm gì vì mấy món nầy cũng tốn khá khá.
Tóm lại nếu xe Mẽo đi khoảng 100.000 miles máy chưa làm gì ( trừ thay đay cam là đương nhiên ) chưa thay những chi tiết lớn, đồng và khung gầm ngon , nội thất ổn thì mua giá nầy cũng được miễn mình thích.
Bác chủ có hiểu chút về xe đễ không bị lừa khi đi sửa và biết làm chút chút thì khi mua về chi phí vận hành cũng không cao đâu nếu mình đã sửa sang ổn định.
Mình có chiếc Rav4 đời 1998 ( xe Lảnh sự quán Mỹ thanh lý ) đi đến nay chưa đầy 70.000 miles .Nắp đậy cốt cam chưa mở lên. Mua về làm lại mọi thứ cần làm thì cứ vi vu ( hư lặt vặt thì tự làm hết ) . Cực là 6 tháng đăng kiểm một lần nhưng bỏ 1 xị vào ngay thắng tay thì xong thôi ( đễ xe không bị hành )
Mỗi người mỗi quan điểm, mỗi sở thích Bác xem kỹ, cân nhắc đễ rước nó về nếu mình thích. Nó tuy già nhưng xương cốt ngon thì ra cao tốc đầm chắc và lỡ va đụng cũng ít nát đầu :D. Thân !
Xe Bác còn thơm hơn đời xe E ah, sx 1991 Vin 1992 thôi MÀ cứ phà phà trên đường suốt ah.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
xe E sx 1991 Vin 1992 27-28 niên rồi vẫn ngày nào cũng phà phà trên đường chả sao cả mà mọi người ngồi trên xe vẫn bảo êm hay là E bị lừa ah.
Xe củ mà trong điều kiện tốt thì em thấy nhiều... nhưng k phải xe nào cũng đc chủ chăm sóc để trong điều kiện tốt.

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Quan trọng là bác chủ mua xe lần đầu, có kinh nghiệm về xe chưa. Chưa có mà các bác cứ khuyên múc con đời tống này, thì em thấy không hợp lý lắm !

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Quan trọng là bác chủ mua xe lần đầu, có kinh nghiệm về xe chưa. Chưa có mà các bác cứ khuyên múc con đời tống này, thì em thấy không hợp lý lắm !
Vậy theo ý bác là chưa có kinh nghiệm cần mua xe mới chạy, sau đó có kinh nghiệm thì mua xe đời tống hẻ :rolleyes:
Chưa có kinh nghiệm thì nên đi xe cũ, thời gian sau là đầy kinh nghiệm! :D

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Vậy theo ý bác là chưa có kinh nghiệm cần mua xe mới chạy, sau đó có kinh nghiệm thì mua xe đời tống hẻ :rolleyes:
Chưa có kinh nghiệm thì nên đi xe cũ, thời gian sau là đầy kinh nghiệm! :D
Mỗi người 1 quan điểm, e chỉ nêu ý kiến của mình thôi :D

Tập Lái
16/5/18
38
27
18
31
Xe gì đi nữa thì 16 năm rồi làm sao mà ngon cho được. Nếu chỉ quan tâm máy còn nổ, vẫn còn chạy được thì không nói. Nhưng những cái mà đi lâu mình sẽ hiểu như tiếng lọc cọc khi đóng cửa, chạy xe nghe lách cách, lè rè khắp nơi. Cái gì cũng cũ mèm thì chán lắm.

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Xe gì đi nữa thì 16 năm rồi làm sao mà ngon cho được. Nếu chỉ quan tâm máy còn nổ, vẫn còn chạy được thì không nói. Nhưng những cái mà đi lâu mình sẽ hiểu như tiếng lọc cọc khi đóng cửa, chạy xe nghe lách cách, lè rè khắp nơi. Cái gì cũng cũ mèm thì chán lắm.
Ngoài đường xe cũ vẫn chạy nhiều mà Bác, nói chung mua xe phụ thuộc vào tiền sở thích hoặc đi lại nhiều. Có những Bác vì công việc di chuyển nhiều cần phương tiện đi lại không cần phải hình thức kiếm được con xe cổ nhưng chất và võ vẽ biết tý về xe cộ thì OK. E xe đời ơ kìa SX 1991 vin 1992 tính tuổi cỡ 27-28 tuổi rồi mỗi ngày quất đều 100-200km mà có sao đâu.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Ngoài đường xe cũ vẫn chạy nhiều mà Bác, nói chung mua xe phụ thuộc vào tiền sở thích hoặc đi lại nhiều. Có những Bác vì công việc di chuyển nhiều cần phương tiện đi lại không cần phải hình thức kiếm được con xe cổ nhưng chất và võ vẽ biết tý về xe cộ thì OK. E xe đời ơ kìa SX 1991 vin 1992 tính tuổi cỡ 27-28 tuổi rồi mỗi ngày quất đều 100-200km mà có sao đâu.
Các bác ấy nói cũng có sai đâu mà! :D
Còn anh chủ thớt thì chắc đập hộp xong con Morning rầu :rolleyes: