Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Các bác chạy CVT quen rồi nên không biết hộp số có cấp nó khác điều gì: 1. Hộp số có cấp bền hơn, 2. Không phải thay dây đai truyền động trong vòng đời sản phẩm, 3. Chủ động lên xuống cấp số => tăng tốc dễ dàng hơn, 4. Tiếng gầm động cơ nhỏ hơn.
Ta có thể chỉ với một có click là biết ngay sự khác biệt thông qua bác gu gồ.
còn 2 cái nữa là : bị sôi dầu CVT khi chạy ở tốc cao và ồn hơn hộp số biến mô thuỷ lực (có cấp)!

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
còn 2 cái nữa là : bị sôi dầu CVT khi chạy ở tốc cao và ồn hơn hộp số biến mô thuỷ lực (có cấp)!
Cám ơn bác thông tin, hãng xe họ sử dụng hộp số CVT cho giảm giá thành đó bác. Nhưng một số khách hàng sử dụng không am hiểu nhiều nên thích hộp CVT cho êm ái nhưng bản chất của nó không đơn giản như vậy.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Chưa đủ tuổi nói chuyện với Elantra, Cerato, M3 >> Em nghe mấy anh kia bảo vậy đó! :p

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cám ơn bác thông tin, hãng xe họ sử dụng hộp số CVT cho giảm giá thành đó bác. Nhưng một số khách hàng sử dụng không am hiểu nhiều nên thích hộp CVT cho êm ái nhưng bản chất của nó không đơn giản như vậy.
Và đẩy chi phí về phía khách hàng. Em mua xe là em né hết mấy xe CVT ra. Thằng CRV lúc trước máy móc hộp số đang ok tự nhiên quất cái tubo xăng pha nhớt với cái CVT vô.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Và đẩy chi phí về phía khách hàng. Em mua xe là em né hết mấy xe CVT ra. Thằng CRV lúc trước máy móc hộp số đang ok tự nhiên quất cái tubo xăng pha nhớt với cái CVT vô.
"Thượng đế" tại VN bị chèn ép đủ kiểu, mua chiếc xe mà phải cõng vài bao lạc vẫn tranh nhau giành giật thì chuyện hộp số gì với họ không là vấn đề quá to tát đâu ạ. Hihi

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Chưa đủ tuổi nói chuyện với Elantra, Cerato, M3 >> Em nghe mấy anh kia bảo vậy đó! :p

Đám choai choai bên tàu nhanh khoái nói câu này lắm, cái gì của Toyota là múa mỏ bất chấp.

• Haha
Reactions: ben.le
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
bên Thái Lan, Chính phủ không thu thuế từ người dân và doanh nghiệp nên xe hơi ở Thái Lan rất phổ biến anh ạ.
Vn có thu ko sao cũng chạy đầy đường vậy a?