Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
em mới thử hôm qua

ghế lái hơi chật phần chân phải tý
cách âm ổn
máy 1.0 tuột bô tăng tốc khỏe với 3 người trên xe
hộp số vô cấp ra vộ nhịp nhàng êm ái
em sale nói tới 6 túi khí :D
và cuối cùng là
lăn bánh 600 củ
đặt xe 4 tháng

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
em mới thử hôm qua

ghế lái hơi chật phần chân phải tý
cách âm ổn
máy 1.0 tuột bô tăng tốc khỏe với 3 người trên xe
hộp số vô cấp ra vộ nhịp nhàng êm ái
em sale nói tới 6 túi khí :D
và cuối cùng là
lăn bánh 600 củ
đặt xe 4 tháng
chờ 4 tháng hả bác, oải thật, tới chừng có xe chắc hết hứng luôn

• Like
Reactions: Mexi
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Nhìn chung thì mình thấy con Raize này:

Điểm cộng: cảm giác ngồi lái khá sướng, cao ráo, tầm nhìn rộng, tính năng cảnh báo điểm mù hoạt động tốt và rất hữu ích khi đi đường đông. Ngoại thất góc cạnh, cá tính, màu sơn đẹp mắt, vỏ kim loại mỏng ở nhiều vị trí nhưng ở các cánh cửa thì lại dày dặn hơn, sale bảo là để bảo vệ người ngồi bên trong tốt hơn. Nội thất thì hoàn toàn là nhựa và khá mỏng nhưng bù lại nhìn khá mướt mắt, hiện đại. Cốp rộng và trần xe cao nên chứa được rất nhiều đồ, hàng ghế 2 gập phẳng lại được nên có thể mở rộng cốp mênh mông luôn. Cách âm môi trường và hốc bánh xe thì tương tự như các mẫu xe khác tầm giá này thôi, ko có gì nổi trội hay thua kém. Động cơ mở turbo khá sớm khi nhấn ga tầm 30km/h lên 50 60 là mở turbo rồi và động cơ gầm lên khá to nhưng xe vọt lên rất nhanh, sau khi vào tốc độ ổn định thì tiếng gầm ko còn nữa. Cá nhân mình lại thích tiếng gầm động cơ này, kết hợp với cảm giác dính lưng khi xe tăng tốc cho cảm giác rất thể thao, rất phê.

Điểm trừ: Điểm trừ lớn nhất là hệ thống treo phía sau quá cứng, vào gờ giảm tốc nhỏ thôi mà xe bắn tung lên rớt xuống kêu cái bụp rất khó chịu. Nhựa chỗ cánh cửa khá mỏng, sờ thấy hơi ọp ẹp. Gầm xe không có chắn bùn động cơ nên mở capo ra nhìn thấy mặt đường. Camera lùi chất lượng thấp, nhòe và tối khi lùi vào chỗ thiếu sáng. Còn 1 điểm trừ lớn nhất nữa là không có xe để giao, mình đặt xe ở SG từ 4/12/2021, sale hẹn cuối tháng 4/2022 giao xe mà bây giờ hẹn lại tới tháng 10/2022 luôn và không có gì đảm bảo tới đó ko hẹn thêm lần nữa, những người đặt xe tháng 1/2022 thì bị hẹn tới 2023 luôn nên chắc là sẽ rút cọc mua con khác thôi chứ ai mà rảnh đi chờ cả năm trời như vậy.
bác định mua gì ạ

Tập Lái
12/4/22
1
1
3
33
Sao mới tháng 4 mà mình đặt xe thì sale báo giá tăng rồi nhỉ

• Haha
Reactions: Mr KOP
Tập Lái
17/4/22
1
1
1
35
Mấy anh đại lý làm ăn kiểu chộp giật, tranh thủ lạc kèm bia là bực mình lắm
Tùy chỗ, với mấy ông cọc sau cứ thích lấy xe trước nên lại càng tạo cơ hội cho đại lý, chứ bình thường mà bị bia với lạc cứ alo lên tổng đài của hãng là sẽ bị xử lý ngay

• Like
Reactions: American Standard