Hạng F
28/8/19
6.717
11.426
113
Palm Beach, Florida, US
Bỏ qua cái vụ hình ảnh đi!
Raize cũng được mà Sonet cũng được, xe nhỏ gọn phù hợp đường xá, giá rẻ cho dễ mua, có tiền để mua là OK rồi, đòi hỏi gì hơn con xe hạng A nữa.
Cho dù tầm 4-5 trăm triệu cũng còn xa tầm đại chúng và ko chỉ là money, nó còn đủ thứ đk kéo theo từ chổ đậu xe ở nhà hay ra đường, chi phí BD, BH...vv...nhưng ko làm thì bao giờ làm... Lượng thay đổi Chất, khi mà mọi thứ phải thay đổi cho phù hợp... ai cũng có đk mua xe 4b thì đúng là ...tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Sai rồi, ảo là ảo thế nào :D :D. Thực ra công bố mức Power thì có nhiều hãng hay chơi ăn gian. PS với HP đã khác nhau, bên cạnh đó có hãng công bố ở trục bánh xe, có hãng công bố ở cốt máy. Nếu không nhầm thì Toy thường công bố công suất là ở bánh xe, cái này nhiều anh em đã chạy Dino nên mình không bàn nữa. Nhưng dạo này thì Toy cũng không ăn thua lắm đâu. Thấy phải quảng cáo đủ kiểu thế này là thấy hụt hơi trước đối thủ rồi bác.
Thì bởi vậy mới nói ảo ! trải nghiệm mới đánh giá dc chứ nhìn thông số chênh nhau 5 10 cũng khó nói. quảng cáo thì hãng nào ko làm, tùy kênh vs mật độ họ chọn chạy ads. Có thể Toy nó chọn quảng cáo ở đây ông thấy hoài nên nghĩ nó nhiều. chứ tôi coi youtube cứ nhảy popup quảng cáo xe Hàn nhìn mà phát ngán.

Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Cái này thì không phải rồi, đầm hay không đầm là do cấu tạo khí động học và hệ thống treo, không liên quan đến tôn hay khung sườn mỏng hay dày.
Mình thấy hệ thống treo của xe hạng A,B của hàn không tốt lắm, nhưng so với Nhật thì cũng một 5, một 6 chứ chả ai hơn ai (em đánh giá là lởm khởm, thua xe Việt Nam). Muốn treo tốt thì phải hạng C trở lên.
phạm vi ở đây dag nói A B thôi thì treo xe thiết kế cấu tạo thằng nào chả như nhau. khung xương sắt xi mà ông bảo ko liên quan thì tôi hiểu trình ông đẳng cấp cỡ nào rồi
hãy nhận của tại hạ 1 lạy =)))

Hạng B2
19/10/16
167
127
43
Sonet thì đúng rộng 1790mm nhưng Raize chỉ có 1695mm thôi, không như thớt viết,
Raize hẹp hơn Sonet đến 10 cm.
View attachment 2575847
Cái chênh cỡ gần 10cm này rất đáng tiền đối với xe cơ nhỏ đấy bác nhỉ? ngồi sẽ rộng rãi hơn ở bề ngang chút cũng là thoải mái rồi.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
phạm vi ở đây dag nói A B thôi thì treo xe thiết kế cấu tạo thằng nào chả như nhau. khung xương sắt xi mà ông bảo ko liên quan thì tôi hiểu trình ông đẳng cấp cỡ nào rồi
hãy nhận của tại hạ 1 lạy =)))
Mình không thấy xe Nhật đầm hơn xe Hàn ở chỗ nào. Trong cùng phân khúc thì chạy cũng như nhau cả thôi. vì vậy chuyện đầm hay chắc như bác nói là không có. Hay là bác ngồi xe Nhật rồi tưởng tượng là nó đầm hơn xe Hàn.
Bác nói treo của hạng A,B giống nhau thì đúng rồi, nhưng cái vật liệu cấu tạo nên chúng là gì thì chắc còn phải bàn lâu đó.

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Thì bởi vậy mới nói ảo ! trải nghiệm mới đánh giá dc chứ nhìn thông số chênh nhau 5 10 cũng khó nói. quảng cáo thì hãng nào ko làm, tùy kênh vs mật độ họ chọn chạy ads. Có thể Toy nó chọn quảng cáo ở đây ông thấy hoài nên nghĩ nó nhiều. chứ tôi coi youtube cứ nhảy popup quảng cáo xe Hàn nhìn mà phát ngán.
Mình thấy như Altis và Cerato 2.0. Chạy cũng giống nhau thôi. Cerato còn có phần bốc hơn. bác giải thích hộ mình với nhé. :D :D , Nói chung Toyota giờ này là quá khứ rồi, không còn vị thế bền,giữ giá như xưa nữa đâu. Lái Toy chán phèo (một người lái Toy 5 năm cho hay):p:p

Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Mình thấy như Altis và Cerato 2.0. Chạy cũng giống nhau thôi. Cerato còn có phần bốc hơn. bác giải thích hộ mình với nhé. :D :D , Nói chung Toyota giờ này là quá khứ rồi, không còn vị thế bền,giữ giá như xưa nữa đâu. Lái Toy chán phèo (một người lái Toy 5 năm cho hay):p:p
Lạ nhỉ, tôi thì thấy ngược lại. Altis lái thấy êm hơn Cert. Đúng mỗi người mỗi gu. Tôi làm bãi xe hơn chục năm rồi. Tôi thấy doanh số nó bán vẫn tốt, dĩ nhiên cũng có những dòng ế, đa phần ế là vì xe daihatsu vs mẫu cũ chứ mẫu mới nó bán khá ok trong phân khúc. như vios, cross.

Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Mình không thấy xe Nhật đầm hơn xe Hàn ở chỗ nào. Trong cùng phân khúc thì chạy cũng như nhau cả thôi. vì vậy chuyện đầm hay chắc như bác nói là không có. Hay là bác ngồi xe Nhật rồi tưởng tượng là nó đầm hơn xe Hàn.
Bác nói treo của hạng A,B giống nhau thì đúng rồi, nhưng cái vật liệu cấu tạo nên chúng là gì thì chắc còn phải bàn lâu đó.
vậy do ông lái ít vs còn non nớt nên chưa cảm nhận dc rồi. có thể thông cảm !