Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Trước thì cái phân khúc mpv này ko có sao sáng nào cả, có V của mer nhưng chất lượng ko được thọ lắm.
Vài năm gần đây có Alphard nhưng xe nhập hãng lại ko full ốp mà giá sà lông thì cao hơn.
Năm nay thì Alphard lên full ốp rồi, mua Alphard ổn áp hơn nhiều.
Với lại mấy mpv hạ thấp mui kiểu này hay như Sedona hợp phong cách mẽo vì cao tốc hoá nhiều, mấy nước châu Á kiểu đô thị HN-Sg thì chạy hộp vuông như Alphard hợp lý hơn.
Nói chung con này cần một lý do rất đặc biệt để mua. Thực tế cũng ko, phong cách giản dị cũng ko, điểm duy nhất là ai thích xe kiểu nhập Mẽo hoặc nhân viên đại sứ quán thôi.

Alphard thiết kế kiểu đó là chạy đô thị, còn Sienna chạy đường trường mới ok bác. Khí động học khác nhau.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
không phải là Hyundai group sao bác.

Hehe, cụ phân biệt lại nhé. Hyundai group là Hyundai group, Kia group là Kia group, 2 thằng nó hợp lại thì gọi là Hyundai-Kia group.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Hehe, cụ phân biệt lại nhé. Hyundai group là Hyundai group, Kia group là Kia group, 2 thằng nó hợp lại thì gọi là Hyundai-Kia group.

Tóm lại thị phần Hyundai Kia Group hơn To ở Eu rồi, ok chưa bác. :D

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Kaka, ok, nhưng cụ dùng từ hơn rồi cũng sai bét, phải nói là Toyota nó sắp vượt Hyundai-Kia group thì đúng hơn đó cụ vì trước đây thuế từ Nhật vào EU cao hơn từ Hàn cùng với Toyota không có xe cở nhỏ để rấn công EU và dãi sp cũng không hợp lòng dân EU với Avensis và Auris nên doanh số Toyota thấp hơn hiện nay nhiều. Các đây 3 năm nó còn đứng thứ 12 và doanh số chỉ hơn Hyundai 1 chút có tháng còn ít hơn, giờ đứng thứ 7 và có tháng gấp đôi doanh số Hyundai :D

Hạng D
2/3/11
2.435
29.255
113
Đối tượng nào mua con này nhỉ, hơi théc méc xíu! 2 con glc cũng chưa tới 4 tỏi.

Hạng B2
30/9/17
293
310
63
38

Nếu cộng cả KIA và Hyundai thì phải gom luôn Honda, Nissan vào cho đội Nhật. Team Hàn vẫn thua nhé. Còn về thị trường US thì xe Hàn không lọt vô nổi top 25

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Nếu cộng cả KIA và Hyundai thì phải gom luôn Honda, Nissan vào cho đội Nhật. Team Hàn vẫn thua nhé. Còn về thị trường US thì xe Hàn không lọt vô nổi top 25

top 25 bác nói là top nào??? :p:p
Mình không chạy cả To và Hyundai nên vô tư nhé. Xe nào có dính công nghệ Đức thì tôi mới chơi.
Toyota Sienna 2021 đầu tiên về Việt Nam: giá tạm tính hơn 4 tỷ đồng

• Haha
Reactions: Khanhngo2212