Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24
Đúng vậy, trong đó có em ...cám ơn bác ...
Em cũng nghĩ mình ăn chực tây phương, và cũng ngu hơn người VN như bài viết của em trích trên.
Hy vọng em cũng sẽ học rất nhiều điều hay về phương đông ..Hy vọng G7 trở nên mạnh và giàu như VN ... Thân bác !
"Phương đông" không phải là mỗi Việt Nam hay Trung Quốc nhé. Quan trọng là luôn có tinh thần học hỏi thôi, mấy thằng da trắng có tính xấu phân biệt chủng tộc cũng ko phải hay ho lắm

Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
"Phương đông" không phải là mỗi Việt Nam hay Trung Quốc nhé. Quan trọng là luôn có tinh thần học hỏi thôi, mấy thằng da trắng có tính xấu phân biệt chủng tộc cũng ko phải hay ho lắm
Thí dụ đi bác ..em thì thích thí dụ và có link dẩn
Chứ em thú thật là cần học hỏi VN rất nhiều ...về tất cả mọi chuyện nói riêng, và á châu nói chung để cho thế giới tây phương có thể tiến đến hạnh phúc như các nước đông nam á và nhất là VN .... vì các nước G7 sống tệ quá

Còn vấn đề phân biệt chủng tộc thì bác cứ thử đi, xem thừ thế nào chứ đừng như bài
Nhiều thanh niên nứt mắt ra có tý tiền sống ở Tây "ăn trực" cứ nghĩ nhà mình khôn hơn người Việt Nam khác. Trong khi chúng nó không hiểu là bọn Tây toàn phải du lịch "Phương đông" để học tập về văn hóa và triết lý sống
hay
Chính xác rồi toàn thấy quảng cáo Toyota. Thực tế là ở Mỹ Toyota chỉ là xe dành cho người có thu nhập thấp, đến Trung Quốc người ta còn chuộng xe Đức với Mỹ nữa là
mặc dầu em like cho bác là Toy việt khác toy mỹ còn tệ hơn cả EU ..và giá thì đắt gấp 3

Và theo chủ đề thì bác thích gì em cũng thử tìm theo cái não ngu của em , vì em cũng muốn học hỏi cái hay của á đông nói chung và VN nói riêng ... Thân !

• Like
Reactions: sleepcar
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Chứ em thú thật là cần học hỏi VN rất nhiều ...về tất cả mọi chuyện nói riêng, và á châu nói chung để cho thế giới tây phương có thể tiến đến hạnh phúc như các nước đông nam á và nhất là VN .... vì các nước G7 sống tệ quá

Còn vấn đề phân biệt chủng tộc thì bác cứ thử đi, xem thừ thế nào chứ đừng như bài

hay

mặc dầu em like cho bác là Toy việt khác toy mỹ còn tệ hơn cả EU ..và giá thì đắt gấp 3

Và theo chủ đề thì bác thích gì em cũng thử tìm theo cái não ngu của em , vì em cũng muốn học hỏi cái hay của á đông nói chung và VN nói riêng ... Thân !
Theo ông thì tại sao giá lại đắt gấp 3 ?

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Bên Mỹ, trong 1 năm, chi Ngân sách Chính phủ cho bảo trì, quản lý và xây dựng mới Hệ thống Giao thông đường bộ của Mỹ tuy mới chỉ bằng Việt Nam tổng thu Ngân sách trong 12 năm,

nhưng được cái bù lại Bên Mỹ có Hệ thống giao thông đường bộ Liên bang rất hiện đại, rộng lớn, kết nối, an toàn và bền vững,

Hệ thống giao thông này là cơ sở, là động lực để các Hãng xe hơi tại Mỹ tập trung sản xuất các mẫu xe hơi đời mới bền bỉ hơn, hiện đại hơn qua từng năm.

Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Theo ông thì tại sao giá lại đắt gấp 3 ?
Bác hỏi tôi , tôi hỏi ai bây giờ, ở VN mà bác hỏi tôi, bác chắc có kết quả và trả lời ...chứ sao hỏi tôi

Nhưng trả lời chũ đề là thương hiệu toy bền và ít hao tốn trong 5 năm đầu ở Mỹ quốc .. tôi chỉ theo và post theo chủ đề

Tôi chỉ đưa ra cái nhìn ..quá bình thường, chứ đừng nói "chúng tôi" là những con bò sửa viện trợ, rồi ODP, rồi COP26 cho các quốc gia nghèo và ô nhiểm nói chung, và quốc gia cực giàu như VN nói riêng chỉ biết khi bác viết là tiền với tiền ......
Vậy thử hỏi những tiền, viện trợ đó chúng tôi đã đóng, chúng tôi không cần VN làm gì cho trái đất nầy, thế giới nầy; mà chúng tôi chĩ hỏi VN làm gì cho VN với số tiền viện trợ, ngay cả không hoàn lại trên .... Do đó bạn đừng nói tôi giúp gì cho VN, là cả thế giới và châu âu đang giúp nha , tôi chỉ là thành phần bé tí tẹo... Thân !

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Bác hỏi tôi , tôi hỏi ai bây giờ, ở VN mà bác hỏi tôi, bác chắc có kết quả và trả lời ...chứ sao hỏi tôi

Nhưng trả lời chũ đề là thương hiệu toy bền và ít hao tốn trong 5 năm đầu ở Mỹ quốc .. tôi chỉ theo và post theo chủ đề

Tôi chỉ đưa ra cái nhìn ..quá bình thường, chứ đừng nói "chúng tôi" là những con bò sửa viện trợ, rồi ODP, rồi COP26 cho các quốc gia nghèo và ô nhiểm nói chung, và quốc gia cực giàu như VN nói riêng chỉ biết khi bác viết là tiền với tiền ......
Vậy thử hỏi những tiền, viện trợ đó chúng tôi đã đóng, chúng tôi không cần VN làm gì cho trái đất nầy, thế giới nầy; mà chúng tôi chĩ hỏi VN làm gì cho VN với số tiền viện trợ, ngay cả không hoàn lại trên .... Do đó bạn đừng nói tôi giúp gì cho VN, là cả thế giới và châu âu đang giúp nha , tôi chỉ là thành phần bé tí tẹo... Thân !
bác cần gì trả lời ông đấy, ông đấy cuồng nhật hơn bố mẹ ông đấy

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
bác cần gì trả lời ông đấy, ông đấy cuồng nhật hơn bố mẹ ông đấy
Em thì vẩn trả lời và chứng minh, do đó bác đừng lo 10 ngàn cây số không có xã hội đen kéo qua đâu ...
Nhưng em thích là tất cả nói chuyện vui vẽ, chia sẽ bàn luận, chứ thường những từ nặng thì em rút vì trình độ em không đủ trên net ..

Ở trên vnexpress có bạn dmqtrieu và tôi là 1322i ...cũng công kích, nhưng không bao giờ công kích cá nhân, ngay dùng từ nặng nề ... Thân bác !

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113

Tôi chỉ hỏi ông tại sao giá xe VN đắt, chứ tôi có hỏi mấy vấn đề khác đâu mà ông nói lắm thế ?
Còn Ông đừng nghĩ những khoản viện trợ là cho không, biếu không. Ở đây chỉ nói về xe, còn những vấn đề khác thì tôi ko bàn tránh loãng topic

Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24

hay

Bạn có vẻ theo dõi tôi kỹ nhỉ. Thi thoảng chém gió cho vui tý, hiểu đơn giản là chả ai giỏi hết mọi thứ cả. ô tô của Tây tốt nhưng đồ ăn không ngon bằng phương Đông và ngược lại, cuộc sống vậy mới muôn màu !