Hạng C
13/4/09
518
14.659
93
Toyota giờ muốn cứu doanh số nên phủ kín mọi phân khúc. Từ hàng rẻ nhất Wigo, đến 5+2 giá rẻ Rush giờ Vãi l, rồi CUV Cross,... Trong khi đó các con hàng chiến lược Vios, Altis, Foruner, Inova đang bị các đối thủ cho hít khói!

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Card thì có coin đôn giá. E vẫn đang dùng con 1080 ti 5 năm tuổi đây. Giá card giờ vô lý hết sức luôn.
Nghe tủi hết sức, em dùng con 1650 Super tới lúc chết thì đúng lúc card đôn giá gấp đôi, giờ "hạ cấp" xuống 1650 mà giá còn mắc hơn con 1650 Super hồi trước

9/7/20
752
1.037
93
28
Người tiêu dùng giờ khôn rồi bạn ơi. Người ta mua động cơ TOY chứ k phải mua cái động cơ daihatsu gắn logo TOY. Thử cái xe mang tên Daihatsu Terios mà k phải TOY Rush xem bán dc chiếc nào. ai run thì nhìn thử thuở nào thống trị khắp phân khúc giờ còn 1 2 mẫu thì tự biết rồi. Còn câu nói TOY rút khỏi VN là một câu ẩn ý nếu bạn k hiểu thì mình k cần bàn thêm đâu. Thân!
Mình chả hiểu bạn nói thống trị ở đây là gì?? Là cảm quan mắt nhìn hay gì??

Ngày xưa thời năm 2000 thì VN đc bao nhiêu hãng xe bán? Hay quanh đi quẩn lại chi có toy với mitsu? Vậy nên người ta tưởng rằng là bán xe chỉ mình toy bán. Nhưng thực ra hồi đó toy bán một năm chỉ loanh quanh 5-7000 chiếc.

đến thời năm 2010- trở đi, xe Hàn và một loạt hãng khác từ tàu, mĩ, nhật tham gia. Rõ ràng trên đường sẽ ko chỉ thấy toy mà còn Kia, Huyndai, Suzuki... nhưng lúc này toy nó lại bán cả 100k xe một năm.

vậy là bạn suy ra toy ko còn thống trị nữa và sắp đến lúc dẹp tiệm :)))

còn mác daihatsu hay logo toy mình ko bàn. Vì con avanza này chưa bán VN và có khả năng chả bán ko chừng.

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
lạ là bmw máy toàn turbo, google bảo ko có bạn
Ka. Bác làm tôi rất rất là buồn cười. Bác không có lôgic, mấu chốt câu chuyện, lại hay mau quên. Đang hỏi về tên nhân vật lại gõ google tìm cái động cơ. Tôi không trả lời nữa đâu đấy.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Ka. Bác làm tôi rất rất là buồn cười. Bác không có lôgic, mấu chốt câu chuyện, lại hay mau quên. Đang hỏi về tên nhân vật lại gõ google tìm cái động cơ. Tôi không trả lời nữa đâu đấy.
hài, bác cũng làm tôi bất ngờ vì khả năng đọc hiểu. Tôi đang hỏi ông nào vì google ko thấy, còn tôi nhắc động cơ vì thắc mắc tại sao quan BMW chê trong khi sản phẩm của họ lại gắn. Nếu bác không có dẫn chứng nào đủ thuyết phục thì cũng ko cần tl đâu :D