Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Sau 1/9 vừa rồi hỏi mua Kia thấy giá cũng tăng 5-10 tr / xe, hỏi vẫn còn tháng cô hồn sao xe lại tăng, sale bên Kia vẫn bài ca muôn thuở : tỉ giá tăng quá anh ơi, sao bài báo lại nói giảm nhỉ ? Ví dụ Kia Morning : trước 1/9 là 419 tr, nay thành 425tr mà giảm cái gì ?

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Mà em thấy lạ cái là gặp ai nói chuyện về oto thấy cũng ghét Toy ra mặt, nhưng khi người đó có cơ hội chuyển qua Toy, dù là Toy đời Tống thì lại quay qua khen : mọi người cứ hay nói Toy chứ đi Toy lành lắm ! ( mặc dù cũng phải sửa liên tục nhưng lỡ mua rồi thì cứ phải khen thôi)

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Giống kiểu tăng giá xăng của mấy ông Bộ hạ. Lý do cho nó đỡ trơ thôi, chiến lược của Toy có hình bóng bọn CS trong đấy, thảo nào mà đầu tư vào mấy ông nhà nước nhiều hơn cho khách hàng.
Vịt đúng mãi là Vịt, dân Vịt cũng k thể thành thiên nga đc

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
Ủng hộ Toy tăng nữa, tăng hẳn nó vài giá cho máu. Chừng đó mới mong bơn bớt người mua Toy. Cơ mà Thaco nhập linh kiện từ đâu về ráp mà không xài đồng đô la nhẩy? Chả sợ quái gì tỷ giá thay đổi... Nghi ngờ chất lượng hàng Thaco :D Chẳng có nhẽ nhập từ chỗ dùng bảng Anh hay euro sao?
Thực tế là VND là một trong số ít đồng tiền tăng giá với các loại tiền tệ khác trừ usd. Ví dụ Nhật phá giá 11% vs USD, Hàn tương đường 10%. Thái 8%. Indo 14%. Trong khi đó neu Toy mẹ bán cho Tthánh Toy ở đây bằng đồng Yên, hoặc Rupiah thì giá phải giảm mới đúng, nhưng đằng này Toy mẹ bán bằng usd nên hốt thêm một mớ nhờ tỷ giá, thằng con chuyển hết sang thưởng đế của thánh, nên thượng đế lãnh đủ. Mà cho dù có bán bằng usd thì Toy cũng chả thiệt miếng nào vì lỗ tỷ giá của cty con là lời của cty mẹ. Nên vụ này Toy ăn hơi dày. Mua link kiện thì bằng Yên, bath, rupiah, bán lại cho toy vn bằng usd. Toy VN kêu lỗ thì cứ đè người tiêu dùng mà phang.
Túm cái quần què lại là do người tiêu dùng làm hư thánh.

Còn Thaco, ko phải quan hệ mẹ gìbsấc với mấy chú Kia, Maz, nên tiền mấy thằng đó giảm giá thì Thaco mua được xe rẻ hơn, mà quan trọng là nó chia 1 ít đó tới ntd

2/3/14
1.327
1.287
113
Giống kiểu tăng giá xăng của mấy ông Bộ hạ. Lý do cho nó đỡ trơ thôi, chiến lược của Toy có hình bóng bọn CS trong đấy, thảo nào mà đầu tư vào mấy ông nhà nước nhiều hơn cho khách hàng.
Vịt đúng mãi là Vịt, dân Vịt cũng k thể thành thiên nga đc
Đừng gọi Vịt này Vịt nọ bác. Cả dân tộc lận đấy. Nếu thế thì bác cũng từng là trứng vịt...:)

Hạng D
9/1/15
2.619
3.934
113
40
Đúng là người Việt mình bị Toy nó bịt mắt rồi.
Em từng làm công ty Nhật em biết, Họ luôn sài đồng Yen trong thanh toán không có sài USD hay bảng đâu ah. Đồng Yên là đồng tiền bản Vàng, Tức là giá nó được niêm theo giá vàng chứ chả liên quan đến USD hay Bảng Anh hay Euro gì cả. Gía vàng thế giới nhìn chung thời gian qua tăng giảm không đáng để làm tăng đồng Yen. Hiện đồng Yen đang yếu chứ chả mạnh gì.
Em chả tin thằng Trường Hải bỏ tiền lợi nhuận ra để giữ giá, giảm giá. Trong khi lợi nhuận công bố của ổng mới 6 tháng đầu năm đã gần 1.5lần so với cả năm 2014.
Vậy lý do Toyota tăng giá là gì ? em suy đoán là chắc 2018 đến gần rán hốt vài cú rồi biến đây.
Khổ dân VN
Bác Toy ăn dày quá. Chỉ tội dân VN, toàn làm giàu cho tư bản nước ngoài, bị bóc lột thế mà cứ vênh vênh váo váo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
Bác noi
Đúng là người Việt mình bị Toy nó bịt mắt rồi.
Em từng làm công ty Nhật em biết, Họ luôn sài đồng Yen trong thanh toán không có sài USD hay bảng đâu ah. Đồng Yên là đồng tiền bảng Vàng, Tức là giá nó được niêm theo giá vàng chứ chả liên quan đến USD hay Bảng Anh hay Euro gì cả. Gía vàng thế giới nhìn chung thời gian qua tăng giảm không đáng để làm tăng đồng Yen. Hiện đồng Yen đang yếu chứ chả mạnh gì.
Em chả tin thằng Trường Hải bỏ tiền lợi nhuận ra để giữ giá, giảm giá. Trong khi lợi nhuận công bố của ổng mới 6 tháng đầu năm đã gần 1.5lần so với cả năm 2014.
Vậy lý do Toyota tăng giá là gì ? em suy đoán là chắc 2018 đến gần rán hốt vài cú rồi biến đây.
Khổ dân VN
Bác Toy ăn dày quá. Chỉ tội dân VN, toàn làm giàu cho tư bản nước ngoài, bị bóc lột thế mà cứ vênh vênh váo váo.
Bác nói đồng Yên bản vị vàng, mời bác gúc lại nhé. Tiền bản vị vàng nó chết cũng cỡ 40 năm rồi, vì khủng hoảng giá dầu những năm 80 ạ