Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Mấy cái cân bằng điện tử, túi khí rèm, nút khởi động City đã có từ 2-3 năm trước rồi. Dù sao thêm đc mấy cái đó cũng đỡ thùng tôn hơn trước :))
nhưng vẫn còn kém xa City: đèn full led, cruise control, lẫy số thể thao, cửa gió điều hoà hàng ghế sau... động cơ 10 năm nguyễn y vân... vậy mà giá vẫn cao hơn City gần 10 củ khoai :confused:
tiếp tục thần thánh
Đèn led city tối thui, hiệu quả chiếu sáng ko hơn vios đâu. Cửa gió sau để làm gì khi dàn lạnh yếu hơn vios . Động cơ vios đc upgrade lên dual vvt-i mới từ 2016 đến giờ mà

Tập Lái
13/5/18
29
19
3
35
Em tham gia diễn đàn để tìm hiểu sự thật và giao lưu. Nó sẽ giúp mọi người hiểu rõ hơn về sản phẩm và hãng cũng có kênh phản hồi để tốt hơn. Cụ nào không thích mong các Cụ bỏ qua :)
Em đồng quan điểm với cụ!

• Like
Reactions: Car_Passion
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Các cụ đã tìm ra được con xe nhật, mỹ, hàn nào có từ 6-7 túi khí giá 530tr như vios không?

15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Trên này có nhiều bác lúc xưa chê toy ít túi khí, ko esp, vỏ mỏng .... bây giờ lên 7 túi khí, có esp, thắng đĩa sau.. cũng còn bị nói sợ túi khí ko bung này nọ. Các bác ăn gì để em cúng.

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Về nâng cấp đợt này của Toy là tốt, tập trung vào các tính năng toàn cho khách hàng. Xe 530 triệu full option 6 túi khí, cửa sổ trời, 6 số AT... Cụ tham khảo Accent. Nhưng Vios MT tầm giá 530 triệu không có cửa so với Focus Trend 560 triệu và Accent. Các Cụ thích cúng cho Toy thì cứ việc thôi :), có thể cảm giác bị vặt lông cũng là một hạnh phích :D

Các cụ đã tìm ra được con xe nhật, mỹ, hàn nào có từ 6-7 túi khí giá 530tr như vios không?

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Về nâng cấp đợt này của Toy là tốt, tập trung vào các tính năng toàn cho khách hàng. Xe 530 triệu full option 6 túi khí, cửa sổ trời, 6 số AT... Cụ tham khảo Accent. Nhưng Vios MT tầm giá 530 triệu không có cửa so với Focus Trend 560 triệu và Accent. Các Cụ thích cúng cho Toy thì cứ việc thôi :), có thể cảm giác bị vặt lông cũng là một hạnh phích :D
Accent 540 lận .Focus trend có 2 túi khí thôi

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Túi khí chỉ bảo vệ tầm 10-20% khi tai nạn xảy ra thôi Cụ. Độ an toàn của xe đầu tiên phải kể đến khung gầm và vỏ xe, tiếp đến là dây an toàn. Em nghĩ với 2 túi khí của Focus Trend còn hơn 10 túi khí của Toy. Vì khi đâm nhau thằng Toy nó nhèo một cục túi khí chỉ thêm kết quả xấu cho người ngồi trong xe.

Accent 540 lận .Focus trend có 2 túi khí thôi

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Túi khí chỉ bảo vệ tầm 10-20% khi tai nạn xảy ra thôi Cụ. Độ an toàn của xe đầu tiên phải kể đến khung gầm và vỏ xe, tiếp đến là dây an toàn. Em nghĩ với 2 túi khí của Focus Trend còn hơn 10 túi khí của Toy. Vì khi đâm nhau thằng Toy nó nhèo một cục túi khí chỉ thêm kết quả xấu cho người ngồi trong xe.
Sai lầm. Khung gầm cứng cách mấy nhưng lực va chạm mạnh thì người ngồi trong sẽ va vào chỗ cứng dập đầu như chơi. Bên mỹ quy định tối thiểu 6 túi khí chứ chưa có quy định cái xe phải dày bao nhiêu cứng bao nhiêu nhé

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Khung gầm mà không cứng khi va chạm trực diện Cụ ngồi trong xe nó bẹp như cái hộp diêm ấy Cụ. Lúc đấy không chết vì bị va đập mà chết vì bị ép như con gián. Còn vỏ dày hay mỏng đó là đẳng cấp của xe, cái này cụ kiểm tra mấy con xe sang xem vỏ nó có mỏng như Thánh Vios của Cụ không? Trong trường hợp xe bị va chạm xé hoặc đâm ngang, vỏ mỏng nó rách toạc ra lúc đó người ngồi trong xe không còn gì để bảo vệ :D

Sai lầm. Khung gầm cứng cách mấy nhưng lực va chạm mạnh thì người ngồi trong sẽ va vào chỗ cứng dập đầu như chơi. Bên mỹ quy định tối thiểu 6 túi khí chứ chưa có quy định cái xe phải dày bao nhiêu cứng bao nhiêu nhé

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc