Tập Lái
12/2/18
7
3
1
TPHCM
Tình hình là chiều qua đi "đốt năm cũ" với người bạn thường xuyên đi công tác các tỉnh miền Tây và bạn phán cho 1 câu "Giờ này về ngã đó là chết chắc vì tuyến đó gần nên xe máy 99% toàn đi hướng đó. Bởi vậy chạy xe hơi vào mấy ngày này theo hướng đó là tiêu vì có kẹt cũng không có ngã rẽ phụ". Thế nên thôi thì cứ Vàm Cống thẳng tiến và chẳng có kẹt phà gì cả, đường đi cũng tương đối thông thoáng từ SG đến CĐ nên cứ theo biển báo cho bao nhiêu chạy bấy nhiêu. Đến phà thì chỉ 2 lượt phà là xuống phà luôn và thẳng 1 mạch về CĐ. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ nhiều !

Cho em hỏi, các bác nào biết thì share với mọi người đường từ TP.HCM đi Châu Đốc ngắn nhất và không bị kẹt phà, em oải cái bến phà Vàm Cống quá rồi.
Vừa rồi có được anh em trong hội Previa chỉ đi phà An Hòa, thật là tuyệt vời.
Bây giờ nghe có bằng hữu chỉ đi phà Tân Châu, chưa có đi nhưng "quăng" lên đây cho các cao thủ bóng bàn.
Có thể số kilomet đường phà Tân Châu xa hơn chút đỉnh, nhưng bù lại không kẹt phà và đường đẹp hơn chăng các bác?
Bác cho cung cụ thể đi. em ở Đaklak chuẩn bị qua mùng làm chuyến Châu Đốc. Lâu may em chỉ biết được đường Phà Vàm Cống hoặc đi Cần Thơ thôi.

Hạng B2
28/3/15
125
60
53
Vũng Tàu
Chiều thứ năm này khoảng 14h e đi Châu Đốc từ Vũng Tàu, có bác nào đu cùng không, em vẫn đi theo đường tuyến cố định VT - SG - Mỹ Thuận - Vàm Cống - Châu Đốc, hy vọng ngày đi thường không bị kẹt và chờ tại phà Vàm Cống quá lâu.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Em cũng chbi đi Châu Đốc, các bác cập nhật đường xá giúp em với.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.095
113
Bác cho cung cụ thể đi. em ở Đaklak chuẩn bị qua mùng làm chuyến Châu Đốc. Lâu may em chỉ biết được đường Phà Vàm Cống hoặc đi Cần Thơ thôi.
Đi đường đó xa lắm bác,DakLak đi hướng Củ Chi về quốc lộ 62,đường tỉnh 819,đường tỉnh 842,về Hồng Ngự qua phà Tân Châu,qua phà Châu Giang là đến Châu Đốc,ngắn hơn gần 80km đó,đường dễ đi,đường nhỏ nên tốc độ không cao.

Tập Lái
3/9/16
23
7
3
39
Em chào cả nhà. Em hay đi Châu Đốc chủ nhật nên chắc vậy mà phà Vàm Cống đông quá. Từ Sài Gòn xuống thì không sao. Có khi mua vé xong là xuống luôn, thỉnh thoảng chờ chừng 15p. Còn khi từ Châu Đốc về Sài Gòn thì đúng là cực hình. Kẹt phà kinh khủng. Có lần có bạn chỉ em đi phà Tân Châu --> Châu Giang --> sau đó đi đường N2 gì đó. Ôi trời... Sợ luôn, em đi xe cao mà cũng muốn phì hết cơm ra ngoài, Nếu đi đường đó mà chưa ăn cơm thì xác định là nhịn đói luôn vì dọc đường không có quán xá gì cả. Tuy là rút ngắn được tầm khoảng 30km thì phải, nhưng phê quá, Sau khi nghiên cứu nhiều đường đi em thấy rút lại đi đường nào về đường đó là an toàn. (Sài Gòn - Mỹ Thuận - Sa đéc - Long Xuyên - Châu đốc và ngược lại). vậy cho an toàn. Còn ngày thường không kẹt phà thì cái này e mới biết, nếu đúng vậy e sẽ đổi lại đi ngày thường cho khoẻ. Mến chào các bác ạ

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Đi đường đó xa lắm bác,DakLak đi hướng Củ Chi về quốc lộ 62,đường tỉnh 819,đường tỉnh 842,về Hồng Ngự qua phà Tân Châu,qua phà Châu Giang là đến Châu Đốc,ngắn hơn gần 80km đó,đường dễ đi,đường nhỏ nên tốc độ không cao.
e ở Củ Chi và đi toàn đường này ko á!

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Tối nay mình đi CĐ, có ae nào dfi phà Vàm Cống cho xin thông tin giúp ah. Xin cám ơn trước!