Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Tuy nhiên hệ thống SYNC chỉ có thể hiểu được ngôn ngữ tiếng Anh và một số ngôn ngữ chính trên thế giới... hy vọng khi về VN lại có thêm 1 tính năng khác là "luyện" tiếng Anh cho con cái các bác .. khi di chuyển trên đường xa.. cùng với chương trình "nốt nhạc vui" qua kho bài hát từ USB, Điện Thoại của các bác..

Hạng B2
25/2/12
121
21
18
FPT
haiz đọc xong bài này thấy bùn quá, số là e vừa cưới v2 focus bản hiện tại
,hix hix, mong là giá e này cao cao tí > 700m , để e có lý do để an ủi.huhuhuhu

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Một chiếc xe thông minh làm cho người yêu xe Ford đang lùng sục, tưởng đã về Việt Nam bán rồi:), 1 ngày nghe điện thoại hỏi có xe chưa cũng vài cuộc.

Last edited by a moderator:
5/7/12
1.083
6
38
em nhớ có 1 thời gian em sốt xoắn cài cái phần mềm điều khiển máy tính bằng giọng nói. Cái soft đó nó hay lắm các bác à, mình chỉ cần 1 cái mic và 1 máy tính cấu hình mạnh mạnh xíu là ra lệnh gì thì nó làm theo y vậy, thậm chí đánh word cũng chả cần phím.Ừ thì quảng cáo nó vậy chứ khi mà xài rồi mới thấy cảnh, mẹ ơi tiếng Anh mỗi người mỗi accent. Accent của mình không khớp với máy nó hông hiểu nhiều khi còn đơ luôn cái máy.Tới giờ em vẫn chưa dám cài lại cái soft đó dù máy tính đã hiện đại hơn cách đây 5 năm nhiều rồi!

Hạng F
8/8/06
6.454
20.806
113
40
Em cũng đang làm cái Review về xe Focus 1.8AT hiện tại với giá 599 triệu so với Focus mới này :D

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Hôm nào em để các bác test giọng nói tiếng anh của mình với Ford nhé. Ngay cả giọng của em mà lâu lâu nó cũng ngắc nga ngắc ngứ, em nói: radio thì tự nhiên xe sau bấm còi tin tin, em gái ford nhận ra là: phone... vui nhất là lúc bắt em nó gọi đt, danh bạ của mình thì chịu rồi vì em không chắc em đọc tên tiếng việt theo kiểu tiếng anh được, em đọc số, số loạn cả lên... cười đau cả ruột.

Hạng B2
29/12/07
248
20
18
byhero nói:
em là em ghét cái kiểu sedan mà đít cứ nhổng nhỗng lên, nhìn sao sao ấy, ko đẹp :(
Đúng rồi đó bác, sedan mà cái đích cứ nhổng nhổng về VN bán ế nữa. ^_^.
Đích cứ nhổng nhổng lên nhìn thấy ghét. ^_^

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Quý cô, quý ông và quý bà ... đang gặp khó khăn khi cần phải đỗ xe .. lần đầu tiên một chiếc xe trong phân khúc hạng trung được trang bị hệ thống đỗ xe tự động, giúp người lái an tâm hơn khi đậu xe trên phố.. :D

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0YaPqZpKl3E[/tube]​
Hệ thống đỗ xe tự động sẽ có trong phiên bản cao cấp Focus Titanium+ và Focus Sport+ tại Việt Nam​
Đỗ xe tự động một cách dễ dàng

Xe Focus hoàn toàn mới được trang bị Hệ thống hỗ trợ đỗ xe tự động, một công nghệ có thể tự động đưa xe dễ dàng vào vị trí cần đỗ.

Khi nhấn nút khởi động nằm trên bảng điều khiển, lái xe sẽ kích hoạt hệ thống. Các cảm biến siêu âm sẽ xác định xem khoảng trống giữa các xe đỗ có đủ để đưa xe vào. Khoảng cách này khá chặt, chỉ dài hơn 20% so với chiều dài tổng quát của xe Focus.

Khi vị trí đỗ thích hợp đã được tìm thấy, hệ thống sẽ thông báo cho lái xe và chuẩn bị hỗ trợ họ đỗ xe. Hệ thống lái sẽ thực hiện nhiệm vụ này và tự động đưa xe vào vị trí đỗ. Lái xe chỉ cần điều khiển chân ga, phanh, và chọn số lùi hoặc tiến.

Các hướng dẫn đỗ xe sẽ xuất hiện trên màn hình điều khiển trung tâm, kèm theo các minh họa để thông báo cho lái xe khi có xe khác, vật cản hoặc người xen ngang. Các cảm biến đỗ xe phía trước và sau cũng phát ra cảnh báo bằng tiếng để báo hiệu cho lái xe khi họ tiến quá sát đến các xe xung quanh khác.

Mặc dù hệ thống lái tự thực hiện việc đỗ xe, lái xe vẫn có thể can thiệt vì lí do an toàn bằng cách chủ động nắm lấy vô lăng.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Phiên bản cao cấp của Focus 2013 tại Việt Nam, khách hàng sẽ an tâm hơn sau vô lăng chiếc xe "Thông Minh" với hệ thống dừng xe chủ động khi di chuyển xe trong thành phố..

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=nZExivruuQQ[/tube]​
Ở tốc độ dưới 30km/h, xe tự động phanh gấp nếu nhận biết có xe dừng phía trước, an toàn chủ động khi di chuyển xe trong thành phố​
Phòng tránh các va chạm trong thành phố

Tính năng Dừng xe chủ động trong thành phố giảm tối đa các nguy cơ va chạm trong giao thông chậm bằng cách giám sát đường đi phía trước và tự động đưa ra lực phanh thích hợp khi sắp có va chạm xảy ra. Tại các tốc độ thấp tính đến 30 km/h, một cảm biến ra đa la-ze được đặt trên kính chắn gió sẽ xác định khoảng cách tầm 7,6 m phía trước xe Focus làm khoảng cách an toàn.

Khi xe Focus tiến gần chiếc xe đi trước đang di chuyển với độ chậm hoặc phanh đột ngột, nó sẽ phán đoán các khả năng va chạm có thể xảy ra và chuẩn bị trước lực phanh. Nếu lái xe không can thiệt (không điều khiển vô lăng, hoặc nhấn phanh), xe sẽ tự động đưa ra lực phanh thích hợp và giảm mô-men xoắn động cơ.

Cũng xin lưu ý các hệ thống "thông minh" chỉ là hỗ trợ người lái chứ không thể thay thế người lái :D một chút lơ đễnh khi nghe điện thoại, nhắn tin cho bạn bái .. đang nằm chờ ở nhà :D ...mà quên đi phanh xe ...thì hệ thống sẽ giúp giảm thiểu va chạm có thể xảy ra..

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Nghiaqng nói:
Hôm nào em để các bác test giọng nói tiếng anh của mình với Ford nhé. Ngay cả giọng của em mà lâu lâu nó cũng ngắc nga ngắc ngứ, em nói: radio thì tự nhiên xe sau bấm còi tin tin, em gái ford nhận ra là: phone... vui nhất là lúc bắt em nó gọi đt, danh bạ của mình thì chịu rồi vì em không chắc em đọc tên tiếng việt theo kiểu tiếng anh được, em đọc số, số loạn cả lên... cười đau cả ruột.

Đây là phiên bản SYNC mới nhất so với Fiesta hiện nay :D tuy nhiên không biết trong tương lai có đọ sức với SIRI của APPLE không nhỉ? :D