Hạng F
7/8/17
7.478
10.190
113

trả lời dc cái hình này là rõ thôi. xe nào dc phép đi trước? lúc thi bằng lái mình trả lời sai câu này làm chỉ dc 19/20 điểm nên cay nó lắm. còn clip trong bài này k hiểu sao e chờ hoài k thấy clip

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Nhà em có con mitsu đời cổ mà đóng kín cửa bật xíu nhạc thôi đã không nghe gì bên ngoài rồi, vậy kêu các bác đi Mẹc, bim,... làm sao mà nghe được, còi xe CC có lớn đến mấy thì lại gần mới nghe được. Mấy câu trên không phải biện minh, mà ý em là các xe CC cũng phải xác định được xe hướng khác có nhận ra mình chưa, chứ không phải người ta cố ý không nhường đâu, thêm ở đô thị đủ loại âm thanh, tạp âm.

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
nói chung là ông trắng éo muốn nhường xe cứu thương mới bang ra như thế, là mình mình nghe còi là giảm ga lại nhìn hướng rồi chờ ngta qua mới qua.

Hạng F
28/8/19
6.706
11.404
113
Palm Beach, Florida, US
View attachment 2699179
trả lời dc cái hình này là rõ thôi. xe nào dc phép đi trước? lúc thi bằng lái mình trả lời sai câu này làm chỉ dc 19/20 điểm nên cay nó lắm. còn clip trong bài này k hiểu sao e chờ hoài k thấy clip
Hình này thì cứ theo thực tế : Xanh lơ, Trắng, Xanh đậm. Bất chấp xe CT có đang hú còi quạt đèn hay ko vì nó tới vạch dừng trước thằng xanh đậm.
Còn nếu nó tới sau thì nó phải nhường. Còn trong t/h nó đang công vụ cho dù có tới sau thằng Blue thì thứ tự sẽ là Xanh lơ, Trắng CT rồi mới tới Blue.
Luật VN ko thấy ghi Stop Sign, có sẽ rõ hơn cho giao lộ ko đèn, ngang ưu tiên.

Hạng D
26/3/18
1.480
2.151
138
32
Nhiều khi cũng gặp mấy ông cứu thương âm binh nữa. Xe đã có còi có đèn mà mình kg biết mấy ổng mở đèn Khẩn cấp lên làm gì nữa, chạy đêm thì auto mở pha , gắn thêm led Bar mở hết công suất gây nguy hiểm cho người khác. Chạy chẳng biết mấy ổng quẹo đường nào mà lần. Đa số tài Cứu thương cũng có học luật đến nơi đến chốn đâu. Tâm lý ỷ xe tao ưu tiên là có nhiêu đèn mở hết . Bọn mày phải né ra…..

Tập Lái
19/10/20
47
3
8
đúng là cứu người rất quan trọng nhưng vẫn phải giảm tránh tai nạn nếu không sẽ có thêm người bị thương

• Like
Reactions: minhbm
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Xe không có tội, quan trọng là thằng nào ngồi lái trên chiếc xe đó.
Vì an toàn thì thằng nào cũng nên nhường nhau kể cả xe ưu tiên, đó mới là văn hóa của người lái xe và cũng nhân văn nữa

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Ở VN, thằng nào mà được gắn cho chữ "ưu tiên" là nó nghĩ nó là cha thiên hạ. Chỉ có ý thức và hành vi của mỗi người mới làm nên 1 xã hội văn minh, nhân văn hay mọi rợ mà thôi!
À, tôi chỉ nói chung vậy chứ không nói về clip trong bài này :)

• Like
Reactions: quangnguyen19