OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Thật ra cái vụ này em cũng lăn tăn wá các bác, đèn đỏ mà chiếc Innova đang dừng là đèn rẽ trái. Còn trong trường hợp chiếc GLC quay đầu thì có gọi là vượt đèn ko các bác??
Đèn đỏ bình thường thôi, không phải là đèn rẽ trái (xem lại clip là rõ). Chỗ này chỉ có 2B được đi thẳng khi đèn đỏ.

Hạng B1
30/5/08
82
171
33
View attachment 2235408

Đang đi trên đường lê Đại Hành, quận 11 thì thấy cảnh này. Bạn trẻ đi đi Mẹc không thích chờ đèn nên quay đầu luôn cho nhanh. Rất ngầu.

Có người làm ngầu dễ ưa, nhưng cũng có người làm ngầu thấy ... ngứa !

Mình nghĩ cậu lái xe này cũng chẳng muốn làm gì cho ngầu cả. Chẳng qua là thứ vô văn hoá nên bất chấp luật lệ đấy thôi!

Trong topic này, mình thấy nhiều bác có vẻ thông cảm, thậm chí là đồng cảm! Chẳng lẽ...

• Haha
Reactions: tcrazy
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
61
View attachment 2235408

Đang đi trên đường lê Đại Hành, quận 11 thì thấy cảnh này. Bạn trẻ đi đi Mẹc không thích chờ đèn nên quay đầu luôn cho nhanh. Rất ngầu.

Ngầu thấy Ngứa..thì Gãi phát hè....hhhihii

Tập Lái
10/9/12
47
16
8
View attachment 2235408

Doi luc nguoi ta co chuyen gap thi sao ? may anh bot tinh dan ba dum em chut di , ho mot chut dang len roi sum nhau noi nay noi no ,ko le may anh chua tung pham luat chut xiu nao ?

Hạng D
1/8/13
1.145
1.138
143
Mình thấy cũng đâu ảnh hưởng j đâu? Đường hẹp, quay đầu lun cho đỡ kẹt xe

Hạng D
9/1/16
1.672
3.271
123
48
Sài Gòn
Bác big_hoa12389 đã nói là xe trong chung cư chạy ra mà. Theo bác ấy, thì có lẽ cổng ra gần giao lộ quá, chờ để nhập làn thì không đủ khoảng cách - cắt ngang để nhập làn quẹo trái thì lại nói là cắt đầu - giải pháp duy nhất là cúp đầu khi các xe đang dừng cho lẹ, không lẽ chạy thẳng đến giao lộ tiếp theo để quẹo (người Việt nam không có khái niệm đó, kkk), không chờ thì phạm luật và thiếu văn hóa giao thông. Vậy là lỗi tại cái lối ra các bác ạ, kkk.

Rẽ trái sai luật tạm bỏ qua, mình ghét nhất là cái vụ đè lên vạch qua đường dành cho người đi bộ.