Status
Không mở trả lời sau này.
tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
thường thì người gta nhìn thực tế còn báo cáo thì cứ...báo cáo thế thôi. Chừng nào thấy OS lên tuyên bố trúng kèo ào ạt là bít kinh tế phục hồi roy :D

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
blackmoont64 nói:
Hàng tốt thì không free nha bác.

Riêng cái ngành kinh tế này, hàng đắt tiền hay hàng free gì cũng giống nhau tất

Chỉ khác cái logo đóng lên cái report.....Toàn toilet paper

Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
Mấy thằng surveyor của Standard Chatter với HSBC nó chuyên lên OS để tổng hợp dữ liệu làm báo cáo đó các bác

Tập Lái
2/11/12
46
0
0
38
tsx nói:
thường thì người gta nhìn thực tế còn báo cáo thì cứ...báo cáo thế thôi. Chừng nào thấy OS lên tuyên bố trúng kèo ào ạt là bít kinh tế phục hồi roy :D
Đây cũng là Chỉ báo này khá chính xác nhỉ, tức là cái bài kèo thơm xuất hiện ngày càng nhiều trên diễn đàn :D

Hạng B2
3/10/12
465
2
18
Em nghĩ là kịch bản tệ nhất. Còn các báo cáo của HSBC hay SCB gì đó thì em ko tin lắm. Mấy thằng này nó cũng biết nịnh nọt lắm.

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Em thì thấy các bác cũng cảm tính quá. Người ta có công cụ, số liệu, và hơn hết là cũng vì uy tín của mình. Các chỉ số thay đổi chút xíu mình đâu có cảm nhận được gì, ví dụ như tỷ lệ thất nghiệp giảm 0,2%, GDP tăng 0,3% chẳng hạn, mình sẽ thấy chẳng ảnh hưởng gì đến túi tiền của mình, nhưng nó là những chỉ số để quản lý vĩ mô. Còn cách người ta làm nếu mình hiểu rõ thì toàn quyền bình luận, phê bình, chỉ trích, còn nếu không rõ thì thôi, chứ đừng để xúc cảm dẫn dắt, đừng lấy công việc của mình mà suy ra hoạt động của nền kinh tế.

Hạng C
13/10/12
729
174
63
theo báo cáo bên em đến đầu tháng 11/2012 cả nước có 46000 doanh nghiệp out
( em không thể post cho các bác xem bản báo cáo được )
dự báo đến 2013 con số này dẽ giảm xuống do phá sản gần hết rồi

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
<span style=""color: #333399;"">Mấy cái báo cáo báo cày này chỉ dùng cho quản lý vĩ mô, cho các doanh nghiệp có mô hình trải rộng khắp VN để làm dự báo kế hoạch kinh doanh năm sau. Nếu bác là nhà hoạch định kinh tế vĩ mô, hoặc có cty kinh doanh khắp VN thì sử dụng thông tin của mấy cái báo cáo này. </span>

<span style=""color: #333399;"">Còn như em chỉ kinh doanh quanh quẩn trong 2-3 quận của Saigon nên em ứ đọc mấy cái này cho tốn thời gian ! Em cứ lượn 1 vòng trên chiếc cub 86, quanh khu vực kinh doanh là biết ngay tình hình như thế nào</span>

lienthanhquyet nói:
Standard Chartered: “Con tàu Việt Nam dần thẳng hướng” với dự báo tăng trưởng GDP là 5.5%, tỉ giá USD ổn định 21.000đ, lạm phát giảm, sức mua tăng, thị trường tiêu dùng khởi sắc...
http://vneconomy.vn/20121...am-dan-thang-huong.htm

HSBC: Trong năm 2013, HSBC dự báo, lạm phát của Việt Nam vẫn sẽ trong tầm kiểm soát. Tuy nhiên, trong nửa đầu năm sau, nếu giá dầu tăng, tốc độ lạm phát có thể vượt mức dự báo trung bình 11% cho cả năm.

Về phương diện cán cân thương mại, báo cáo nhận định “một điều hiếm gặp” đã xảy ra: trong 11 tháng qua, Việt Nam thặng dư thương mại 14 triệu USD. HSBC cho rằng, nền kinh tế giảm tốc kéo theo nhu cầu của thị trường trong nước giảm, và năng lực lọc dầu của Việt Nam tăng đã giúp cải thiện cán cân thương mại.

Trong năm tới, HSBC dự báo, dù nhu cầu nội địa tăng, thì cán cân thương mại của Việt Nam vẫn khả quan hơn trước kia, bởi hoạt động đầu tư vào năng lực chế biến sẽ tiếp tục làm giảm chi phí nhập khẩu.
http://vneconomy.vn/20121...-khac-han-nam-2011.htm

Tóm lại, theo các bác, sức mua, tình hình kinh tế năm 2013 có khởi sắc hơn không vậy các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.