Status
Không mở trả lời sau này.
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Câu chuyện em định kể các bác liên quan đến sàn vàng, vâng vàng tài khoản. Em ko phải là môi giới, em chỉ muốn chia sẽ kinh nghiệm mình đang gặp với các bác. :)

Chắc các bác còn nhớ câu chuyện sàn vàng Golden Rock International năm 2006. Sàn này hứa lợi nhuận đảm bảo 5% /tháng cho tài khoản tối thiểu 5000 usd. Rất nhiều người tham gia, một số đã nhận được tiền lời nhưng chưa bao giờ đủ hoàn vốn. Thằng chủ bỏ trốn ôm theo hơn 10 triệu usd. Tất cả thông tin có thể tìm được bằng google nếu ai muốn tìm hiểu.

Và câu chuyện em kể hiện nay là về sàn IRONFX. Đây là một sàn vàng nước ngoài, kinh doanh qua các đại lý VN. Hiện có rất nhiều đại lý, vâng rất nhiều, nhưng đều chung một ưu đãi : tặng 50% tiền tk người chơi. Nếu nộp 5000 usd, tk của bác sẽ là 7500 usd. Tất nhiên nếu bác rút ra tới 5000 usd thì tiền 2500 usd tặng sẽ tự mất.

Vậy thì easy money ở đâu ra. Vâng nếu bác tạo 2 tk , mỗi tk 5000 usd. Coi như vốn đầu tư ban đầu 10000 usd , bác sẽ được 2 tk mỗi tk 7500 usd . Sau đó bác đối ứng 2 tk này để 1 tk cháy, 1tk ăn toàn bộ tiền tk cháy. Bác nghiễm nhiên có 1 tk với tổng số tiền gần bằng 15000 usd. Rút ra toàn bộ thì được gần 12500 tiền thật. Lời 2500 usd hay 25% tổng số vốn 1 cách dể dàng. Về lý thuyết thì đầu tư 1 phi vụ đối ứng bác lời 25%. Trừ chi phí chênh lệch bid/ask thì lợi nhuận 15% 1 phi vụ là chắc chắn. Vậy trong 1 tháng bác làm được bao nhiêu phi vụ, xin thưa tối thiểu 1 phi vụ là chắc chắn, sóng lớn thì 3 - 4 phi vụ 1 tháng là bình thường. :)

Thử tính cũng thấy lợi nhuận đem lại không dưới 15% tháng quá dễ dàng. Em kể câu chuyện này vì em cũng đã tham gia và thấy lợi nhuận quá kinh nên đâm lo sợ. Em tham gia từ đầu tháng 6, lúc tiền thưởng là 40%, nay tiền thưởng lên đến 50% làm em suy nghĩ lại. Vâng em cũng kiếm được vài chục % nhưng lại lo sợ khả năng tèo trước khi hoàn vốn. Sàn biết người chơi đánh kiểu này nhưng ko hề ngăn chặn, vẫn khuyến khích. Không lẽ có quý nhân đang làm tự thiện trong thời buổi khó khăn :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.243
113
www.phindeli.com
Re:Trong thời buổi này vẫn còn easy money hay sao ?

Tất nhiên là ko có easy money rồi. Sàn nó thiếu gì cách để lấy tiền của bác.

Em từng nghe được từ 1 tay chủ sòng câu này: tiền dân nó thắng được từ sòng của tao, chỉ trừ khi nó đem về xây mả bố nó thì còn, ngoài ra thì sẽ mất lại hết. ;):mad:

Status
Không mở trả lời sau này.