Status
Không mở trả lời sau này.
21/9/11
1.663
31.378
113
Vào Kitco chart em thấy mục này, mặc dù toàn tiếng Anh, trình cón kém nên vừa đọc vừa tra từ điển nhưng phải nói là khá hay, anh em FI nên tham khảo. (Bác nào biết chèn video giúp em nhé):

http://finance.uncommonwi...CO&ec=5161101&controls

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Mới xem có 1/2 nhưng viễn cảnh xem ra vô cùng tệ hại cho nước Mỹ và cũng có nghĩa là cho cả thế giới khi mà tác giả cho rằng tung chảo thấy rằng thời cơ đã chính muồi để sai bảo thế giới (Trong đó có Hoa Kỳ) với thế mạnh của kẻ chủ nợ.

Trong video có nói đến âm mưu của Washington và Beijing nhằm đưa các thế hệ con, cháu người Mỹ bị phá sản và nô lệ về tài chính với tung chảo bằng nhiều lý do.

Em thì không nghĩ có âm mưu như vậy nhưng em thì tin rằng chính phủ Mỹ đã ngập quá sâu trong nợ nần để mà có thể thoát ra, cho nên để kéo dài sự sống, họ phải mượn tiền tiếp cho dù chủ nợ có là tung chảo.

Chưa xem phần cuối coi ông này có mưu gì giúp Mỹ và phần còn lại của thế giới thoát khỏi sự nô dịch tung chảo hay không. Ăn trưa đã.

Hạng D
10/10/08
1.140
12
48
Âm mưu phá sản nước Mỹ luôn là mục tiêu hàng đầu của TQ nên nó mới là chủ nợ chính..em có đọc 1 bài ko nhớ ở đâu nói rằng Trung Quốc lúc trước cho người vào IBM hơn 10 năm để chờ ngày mua thương hiệu này. Nhưng Mỹ nó cũng khôn, nó bán đứt IBM ThinkPad, giống như ThinkPad bây giờ ko còn là của nước Mỹ nữa, từ thương hiệu cho đến chất lượng. Và Lenovo ôm thằng này giống như 1 cục nợ. Bây giờ có ai xài ThinkPad nữa đâu..Để phá hỏng nước Mỹ thì em nghĩ TQ bây giờ chưa đủ tuổi..

Hạng B2
22/4/09
482
5.420
93
Em đã đọc lướt xong. Tác giả là ngưòi theo thuyết âm mưu thôi bác. Em không nghĩ lãnh đạo Mẽo lại tệ thế, hơn nữa nước Mỹ không phải là quốc gia mà lãnh đạo hành pháp muốn làm gì là làm đâu.

Hạng B2
20/2/10
120
227
53
Chuyện khoa học viễn tưởng thôi mà, tụi Mẽo khôn hơn tụi TQ vài chục năm và khôn hơn Vịt chúng ta cỡ trăm năm. Mấy bác xem mấy thương hiệu dẫn đầu thế giới toàn của tụi Tây Âu cả.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.889
113
www.phindeli.com
Tác giả quảng cáo bán sách tư vấn đầu tư. Nó mở bài và dẫn bài bằng cách đe doạ, đoạn cuối nó bảo các cụ nộp hơn trăm đô để mua sách của nó, trong sách nó sẽ chỉ các cụ cách làm giàu :D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.690
113
tuando nói:
Tác giả quảng cáo bán sách tư vấn đầu tư. Nó mở bài và dẫn bài bằng cách đe doạ, đoạn cuối nó bảo các cụ nộp hơn trăm đô để mua sách của nó, trong sách nó sẽ chỉ các cụ cách làm giàu :D
trải nghiệm thực tế của nó là bán sách để giàu phải không HT. Một minh chứng rất hùng hồn - Cấm cãi

Hạng B1
23/2/12
79
0
0
bravia nói:
tuando nói:
trải nghiệm thực tế của nó là bán sách để giàu phải không HT. Một minh chứng rất hùng hồn - Cấm cãi
Lấy cái đó làm chứng minh thì cãi sao :)) 2 bác giỏi, nhận thấy ngay vấn đề :))

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
hehe e cũng xem đến khúc gần cuối thì ra là quảng cáo bán sách :0

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
kaching2222 nói:
Âm mưu phá sản nước Mỹ luôn là mục tiêu hàng đầu của TQ nên nó mới là chủ nợ chính..em có đọc 1 bài ko nhớ ở đâu nói rằng Trung Quốc lúc trước cho người vào IBM hơn 10 năm để chờ ngày mua thương hiệu này. Nhưng Mỹ nó cũng khôn, nó bán đứt IBM ThinkPad, giống như ThinkPad bây giờ ko còn là của nước Mỹ nữa, từ thương hiệu cho đến chất lượng. Và Lenovo ôm thằng này giống như 1 cục nợ. Bây giờ có ai xài ThinkPad nữa đâu..Để phá hỏng nước Mỹ thì em nghĩ TQ bây giờ chưa đủ tuổi..

Chuẩn không cần chỉnh.....Trung Quốc tuy là chủ nợ lớn nhất của Mỹ, nhưng cựu phó tổng thống Mỹ Dick Cheney đã từng nói: Nợ nghìn tỷ không phải là vấn đề. Trung Quốc từng muốn đồng Nhân dân tệ như đồng tiền cho mọi thanh toán giao dịch như đồng USD nhưng vẫn chưa làm được.....

Status
Không mở trả lời sau này.