Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
Luật lèo chẳng ra cái thể thống quái gì. Các bác tài không rõ luật là chết tươi với CSGT!
K rõ luật giao thông thì mất tiền ngu ráng chịu. Khi đụng chuyện còn biết mình đúng hay sai mà lựa đường giải quyết

Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
xe tôi 957kg bị dính. bác nào chỉ tôi cách hoán cải giảm xuống ko? xe tôi đã dc lắp nắp thùng cao rồi. giờ ko biết làm thế nào nữa.
Ra trung tâm đăng kiểm lấy tờ khai thông tin đi bác

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Lẽ ra cứ biển C là xem như xe tải, ai thích chạy như xe con thì đóng tiền ra biển xe con mà chạy. Muốn đóng thuế ít mà đòi đối xử như xe con. Mềnh đề xuất hễ cứ xe bán tải biển C là cấm nốt, muốn thì đóng thêm thuế ra biển H hiện tại mà chạy. Rất công bằng.
Ông ngu thế.
Nó là bán tải,
tức là vừa chở người, vừa chở hàng.
Biển C, theo luật xe con là đúng với 2 từ bán tải.
Tôi dell hiểu ông ngu thật hay tạm thời ngu.

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Cấm vậy còn nhẹ tay. Đường thì nhỏ mà ông nào cũng đi bán tải cafe thì loạn cào cào. Chưa kể ý thức nữa
Họ mua xe đóng thuế phí cho NN,
Đi uống cà phê là đã tiêu tiền cho nền KT rồi.
Tôi bán cà phê có đi công te nơ đến tôi vẫn tiếp,
Sao ông không nói cái bọn đi LX570, SEDONA hay gì gì đó.
Nó chả to gấp đôi bán tải.

Hạng B1
19/9/14
89
4.819
93
Lẽ ra cứ biển C là xem như xe tải, ai thích chạy như xe con thì đóng tiền ra biển xe con mà chạy. Muốn đóng thuế ít mà đòi đối xử như xe con. Mềnh đề xuất hễ cứ xe bán tải biển C là cấm nốt, muốn thì đóng thêm thuế ra biển H hiện tại mà chạy. Rất công bằng.
Nhiều thằng thích bi bô nhỉ? Ngu là bản năng hay do rèn luyện vậy?

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Văn bản Quy chuẩn 41/2019 ban hành ra thì hành dân là chính, chứ bọn cá tra thì rất khoái điều này chứ..... :D
Em kg đồng ý Bác đem cá tra ra so sánh nhé.
Cá tra hiện nay ăn thức ăn công nghiệp, ngày thay nước 2 lần, bổ sung vitamin, than hoạt tính... và xuất khẩu khắp thế giới rồi Bác. hehe

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
e "hỏi ngu" :D:eek::D vụ phân chia KLCC này, không lẽ xxx "ngoắc" 1/2 tải vào kiểm tra hàng loạt, xe nào đúng theo luật là <950kg thì cho đi, xe nào mà >950kg thì lập "biên bản đi sai làn" hoặc lập "biên bản d0i đường cấm tải theo giờ"?

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Anh tào lao quá, chuyện mua xe gì và họ đi gì là quyền của người ta. Thà như anh nói quy hoạch như lol rồi đâm ra cấm cái lọ cái chai tôi còn đồng ý. Tự dưng vô phán mấy người đi bán tải? Xin nói rõ luôn, tôi không đi bán tải nhé.
Rồi tôi mua xe công rúc vô hẻm nhà ông đậu xe cf nhé. Ông chịu ko. Nhà nước người ta phải có luật quản lý. Cấm chạy theo giờ chứ có cấm tiệt. Đất nước cả trăm triệu dân chứ có phải mấy triệu dân 1 mình ông mà kêu thích làm gì thì làm. Bớt xàm đi