Tập Lái
13/7/19
1
15
3
31
Từ miền núi tới miền biển...

Chuyện là trong tháng 7 mình có chuyến công tác về với miền núi Tây Nguyên nên quyết định đèo vợ cả với vợ 2 làm một chuyến để đời.
[pagebreak][/pagebreak]
Xuất phát từ TX. Thuận An, tỉnh Bình Dương. Ngày 1, vượt 320km để đến với thành phố Buôn Ma Thuột, từ Bình Dương đến TX. Đồng Xoài rồi theo QL14 để đến được BMT, đoan này cũng không có cảnh đẹp gì mấy và mình chỉ chụp được đoạn ở rừng thông (nơi nghỉ xe hóng mát). Mất khoảng chừng 7 tiếng để tới nơi.

Ở BMT thì ko thể bỏ qua món bánh ướt ở đây

Đến sáng hôm sau mình tiếp tục khởi hành đến với thành phố Kon Tum với đoạn đường khoảng 230km, đoạn này do mình tập trung chạy xe để kịp chương trình công tác nên cũng không có hình để up.
Thưởng thức nước uống tại quán cà phê Indochine KonTum và Bún ốc vỉa hè

Sau khi thực hiện chương trình công tác tại KonTum thì mình nghỉ lại tại đây và đến sáng hôm sau đi về Mang Yang, Gia Lai. Đoạn đường tuy có khoảng 70-80km nhưng đường đèo hẹp vfa lại còn mắc mưa to nên rất cảm giác...

Sau khi làm xong việc tại Mang Yang, mình có một quyết định táo bạo là đi ra Quy Nhơn và về Bình Dương bằng đường ven biển. Thế là lên đường

Rồi đổ về Phú Yên
View attachment 1967096

Lên đèo Cả để về Nha Trang (cảnh đẹp vô số kể)

Sau khi ở Nha Trang, em lại có quyết định táo bạo đua về Đà Lạt ạ (qua đèo Ngoạn Mục - đèo Xông Pha)

Tới Đà Lạt thì lại bao la cảnh chụp sống ảo (em cho cả 2 vợ đi săn mây luôn ạ)

Chơi chán Đà Lạt, mình lại quyết định đi về đường đèo qua Tà Đùng và về TX. Gia Nghĩa, Đắk Nông (đường hơi bị đẹp và bao đèo)

Mình kết thúc chuyến đi khoảng 1700km, cảm giác con cưng Mornign quá chì...
Chia sẻ cùng mọi người xem ảnh thôi ạ!!!!

>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<​
Qua cuộc thi “Xe & Những chuyến đi”, Otosaigon cùng Tín Mỹ Autofilm, Garage Việt MỹVIPTELA GROUP sẽ đồng hành cùng các bác trên những cung đường du lịch. Chỉ cần chia sẻ những hình ảnh đẹp và kỷ niệm khi du lịch trên forum “Xe & Những Chuyến Đi” của diễn đàn Otosaigon.com, các bác sẽ có cơ hội nhận được nhiều quà tặng hấp dẫn và giá trị

Xem chi tiết cuộc thi “Xe & Những chuyến đi” tại đây
>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Công nhận bác chịu bào quá,cảnh quá đẹp rồi.Cả chuyến đi không biết bác có mấy quyết định táo bạo :D,đọc bài thì thấy được 2 cái :p.