Hạng D
17/8/09
3.321
28.431
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cà 1 bộ số khung, số máy và down mẫu đơn về khai rồi nộp và đợi ngày lên đổi biển vuông thành dài thôi.
Mình đã gặp nhiều trường hợp làm dịch vụ BS qua internet. Khi nhận bs về thì (phôi số nhìn ko chuẩn, nền trắng ko có hoa văn, nói chung là hạn chế mua đồ qua mạng)
- Nhanh gọn, và tốn tiền thì cứ ra P.CSGT kiếm mấy anh gần gần đó hỏi là có. Giá 1tr5-2tr tuỳ người nhận.

• Haha
Reactions: kamelov1
Tập Lái
9/3/21
6
2
3
34
mới qua bên Q7 về , họ ko cho làm biển dài nữa, chán ghê (làm lại biển thì đơn giản, ko cần cà khung cà máy gì hết)

Tập Lái
11/2/20
11
2
3
26
mới qua bên Q7 về , họ ko cho làm biển dài nữa, chán ghê (làm lại biển thì đơn giản, ko cần cà khung cà máy gì hết)
Lý do sao không cho làm biển dài vậy bác? Em củng có nghe thoáng là hiện tại không cấp biển số dài nữa

Tập Lái
9/3/21
6
2
3
34
Lý do sao không cho làm biển dài vậy bác? Em củng có nghe thoáng là hiện tại không cấp biển số dài nữa
mình vô hỏi làm thì bạn công an nói giờ chỉ cấp biển vuông mới thôi, ko cho biển dài nữa, ko biết những nơi khác có vậy ko :(, làm qua cò thì họ cứa đẹp 2 tr cho 2 biển, nên thôi để biển củ đi luôn

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
mình vô hỏi làm thì bạn công an nói giờ chỉ cấp biển vuông mới thôi, ko cho biển dài nữa, ko biết những nơi khác có vậy ko :(, làm qua cò thì họ cứa đẹp 2 tr cho 2 biển, nên thôi để biển củ đi luôn
Chắc đang ngày dịch nên không cho làm lung tung chỉ cho làm mấy cái bình thường thôi quá.

• Like
Reactions: Nnimax
Hạng B2
14/8/16
109
153
43
35
Sale báo mình tuần sau đi bấm biển ở An Sương mà mình hỏi thì sale báo 2 biển vuông. Mình nhớ là dc cấp 1 dài 1 vuông. Có bác nào mới làm xong có kinh nghiệm chia sẽ mình với! cám ơn nhiều!

Tập Lái
10/8/11
17
18
3
Sale báo mình tuần sau đi bấm biển ở An Sương mà mình hỏi thì sale báo 2 biển vuông. Mình nhớ là dc cấp 1 dài 1 vuông. Có bác nào mới làm xong có kinh nghiệm chia sẽ mình với! cám ơn nhiều!
Theo Thông tư 58/2020/TT-BCA thì biển cấp mới bây giờ là 2 biển ngắn form mới, ko còn 1 ngắn 1 dài như trc.

Còn có nhu cầu biển dài thì bạn cứ làm đơn, search trên diễn đàn đã có thread hướng dẫn, nhanh hơn thì qua dịch vụ.

• Like
Reactions: cogoromori