Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn chọn xe BMW hay Mercedes-Benz?

Cùng đời, nên mua BMW hay Mercedes?

• BMW

Bình chọn: 25 67,6%
  • Mercedes

Bình chọn: 12 32,4%

• Total voters
    37
Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Bác đã đi xem lại các khớp nối lắp ráp chưa.
Ngày trước đi làm đi chính thánh Nhật thỉnh thoảng mượn xe bố đi, sau này mua thêm một xe thay cho con cẩm ly già, lúc đi nhận xe ko để ý, về phát hiện ra chất lượng hoàn thiện quá là khù khoằm, chẳng biết do lắp ráp so với mấy hãng nhập khẩu kém, hay là quy trình vốn đã ẩu, nói xấu ra nhà có con cẩm ly 2.4 lắp ráp từ 2010 có khi hoàn thiện còn mướt hơn :D :D :D
Bệnh chung của mer toàn cầu bác ạ . Em ở mỹ 2013-2016 . Xe kg có gara để trong nhà toàn vứt ngòai đường . Rõ ràng nội thất mer xuống nhanh hơn bim . Bạc màu nhanh , khá ọp ẹp chứ kg cứng như bim . Kg rõ lên dòng cao có cải thiện kg . Riêng dòng C khá tệ .

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
thích con nào vào hội mượn lượn vài vòng cà phê hóng mát xong chán hết lại quay về mấy con custom jdm!

Hạng B2
18/3/08
145
375
63
Bmw đẹp hơn bạn ơi. Chạy mer nhìn sang chảnh nhưng ko có chất riêng như bmw. Giá mắc cũng đúng rồi,nhập nguyên chiếc từ đức mà. Còn chuyện bán lỗ thì mình thấy xe nào cũng lỗ từ nhiều cho tới rất nhiều.
P/s Mình chạy chiếc C vừa hết bảo hành 2 năm đúng 5 ngày, hư thắng tay điện tử. Thay ngoài hết 70tr,mất cảm tình từ đó.

• Like
Reactions: Ltkhoi
Tập Lái
28/3/20
10
7
3
33
Trên diễn đàn đa phần vote Bim
Nhưng ngoài đường xe Mec đi gấp rất rất nhiều lần Bim :eek:

• Like
Reactions: KienVinh
Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Vì nó rẻ. Hỏi bác xe airblade với sh thì lấy xe nào ? Ai chả muốn sh . Còn đa số vẫn phải mua airblade thôi

• Like
Reactions: cuibap