Hạng C
14/5/15
520
484
63
bạn đến Garage Daewoo, chevrolet, 153 Trường Chinh, P. Tân Thới Nhất, Q.12 để có 2-3 người thợ đứng ra ktra cho bác, còn 1 mình bác hỏi các bác trên mạng xong bác không làm, hoặc lấy thông tin đó kêu thợ garage kiểm tra theo ý bác thì chắc có lẻ họ sẽ không chịu làm theo đâu. Vì người thợ có kinh nghiệm họ sẽ có 5 câu hỏi W để khai thắc thông tin triệu chứng của xe, sau đó họ sẽ ktra và loại trừ từng bước như bác adng nói. thân.

Lacceti nhập và Cruze ltz thì phần nắp đậy dàn cam nó có 1 màng nhựa mỏng sẽ hư hỏng thay thế sau 1 thời gian sử dụng, nó phát ra tiếng ro ro rất rõ.
Một điều ngịch lý là tiến kêu ro ro của xe bác thì lại ngồi ở trong xe thì nghe, mở ca pô lên thì không nghe. Đã dùng tay nghe kê vào các chi tiết có thể phát ra tiếng kêu chưa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
...tham khào trên mạng, phải nghiên cú kỷ, phải biết ai chỉ đúng nhất, tự tay làm thì khả năng thành công sẽ cao, còn hỏi xong ròi bàn,.... thì mau...lên đường!. nếu xe chạy đến 80kkm, chưa thay cua ro (các loại) thì tốt nhất nên thay dây mới (dây tương đương hãng hoặc hảng). nếu dây cam (dây kéo trục cam) nó làm bằng cuaro (dây cao su/bố) thì nên thay dây này,vì khả năng dây bị dản nở, khi nóng máy nó sẽ dản ra nhìu, gây cạ vào cạc te nên kêu. nếu lổi do ca cuaro vào cac te thì khi mở ra sẽ thấy vết ngay. mình đã từng bị kêu như vậy (xe mình hiệu khác). tháo nắp :thăm cam thì thấy dây còn nguyên nên nghỉ nó chưa hư, nghi ngờ cổ pô,... cùng là nó...

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
View attachment 2499757*Ảnh minh họa

“Em đi lac cdx 1.8, đã đi được 80.000km, xe phát ra tiếng ò ò như mô tả bên dưới. Tiếng ò ò này để ý mới nghe, nếu mở nhạc thì không nghe thấy tiếng này.

1/ Có tiếng ò ò phát ra từ khoang máy ở phía dây curoa khi vòng tua trong khoảng 1100-1200v/p. Nếu duy trì vòng tua ở 1150v/p thì nó phát ra tiếng ò ò liên tục. Khi tăng ra hay giảm ga, nếu kim tua đi ngang qua khoảng 1100-1200 thì nó kêu 1-3 giây.
2/ Tiếng ò ò này chỉ phát ra khi bật điều hòa, nếu tắt điều hòa thì không có tiếng này.
3/ Dừng tại chỗ để N hoặc P, nổ máy và bật điều hòa, nếu tua máy đúng tầm 1150 thì nó kêu, trên 1200 hoặc dưới 1100 thì không kêu. Nếu tắt điều hòa thì không kêu.
4/ Lúc xe nguội thì không kêu (nổ máy buổi sáng khi đi làm), chạy tầm 20 phút bắt đầu hơi kêu, sau 40 phút thì kêu nhiều.
5/ Khi kêu, xe không có hiện tượng rung, máy lạnh hoạt động bình thường, lạnh sâu.
6/ Lúc nổ máy ở gara, dùng tai nghe để chẩn đoán ở 2 gara khác nhau, cả hai chỗ đều kết luận lốc nén bị kêu. Em thay lốc nén mới nhưng vẫn bị kêu. Em đã thay luôn cái tăng đai và dây curoa nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề này.
7/ Kiểm tra áp suất gas trong giới hạn cho phép.
8/ Em đã dùng nhiều loại xăng khác nhau và xác định không phải do xăng
9/ Đã thay bugi khác cũng không giải quyết được vấn đề này.
10/ Kiểm tra và dùng lọc gió theo xe hay K&N đều bị kêu. Kiểm tra đường ống khí cổ nạp không bị nứt hay rò rỉ.

Bạn em cũng đi lac cdx 1.8 được 64,000km và động cơ cũng kêu y hệt như vậy Em đã làm các kiểu nhưng chưa tìm ra được nguyên nhân. Các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này với. Thanks”

Đây là bài e xem đc của 1 bác từ 2014. Nay xe em gặp tình trạng đúng như vậy và chưa tim đx các khắc phục. Xin các cụ giúp em. Em cảm ơn

0963276866 Nếu có thể hãy gọi cho em ạ. Em cảm Ơn
Thường kêu bạc đạn tăng và đở cam

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
bạn đến Garage Daewoo, chevrolet, 153 Trường Chinh, P. Tân Thới Nhất, Q.12 để có 2-3 người thợ đứng ra ktra cho bác, còn 1 mình bác hỏi các bác trên mạng xong bác không làm, hoặc lấy thông tin đó kêu thợ garage kiểm tra theo ý bác thì chắc có lẻ họ sẽ không chịu làm theo đâu. Vì người thợ có kinh nghiệm họ sẽ có 5 câu hỏi W để khai thắc thông tin triệu chứng của xe, sau đó họ sẽ ktra và loại trừ từng bước như bác adng nói. thân.

Lacceti nhập và Cruze ltz thì phần nắp đậy dàn cam nó có 1 màng nhựa mỏng sẽ hư hỏng thay thế sau 1 thời gian sử dụng, nó phát ra tiếng ro ro rất rõ.
Một điều ngịch lý là tiến kêu ro ro của xe bác thì lại ngồi ở trong xe thì nghe, mở ca pô lên thì không nghe. Đã dùng tay nghe kê vào các chi tiết có thể phát ra tiếng kêu chưa.
Có thể bạn đúng, vì mỗi xe mỗi bện khác nhau .

"1 màng nhựa mỏng sẽ hư hỏng thay thế sau 1 thời gian sử dụng,"
" kêu ro ro của xe bác thì lại ngồi ở trong xe thì nghe, mở ca pô lên thì không nghe "

Nếu em có 2 tin tức như trên ... thì em sẽ moi ra và xem ngay phần nầy

• Like
Reactions: No Bi