Hạng B2
21/10/15
207
1.279
93
33
Làm sao để vợ mình đi LK mở quán cafe, còn mình đi làm ở SG :)
Em làm bên kinh doanh, có bà con trên LK, cũng có đầu tư bđs chút ít trên LK, mấy lần về LK kí giấy tờ thấy quán xá trên đó hệt như SG cỡ 10 năm trước nên nảy ra ý định này, bọn trẻ bây giờ cập nhật thông tin nhanh lắm nên em nghĩ mô hình TCH có vẻ phù hợp nên mới nảy sinh ý định làm thêm anh ey.

Hạng B2
21/10/15
207
1.279
93
33
Hàng xóm ông bà già. Chồng đi làm ăn xa nên cũng mơ cái quán cafe ơ nhà cho vợ. Mới kêu thằng internet tới kéo cáp mà méo biết thế nào thằng này nó kéo mie nó con vợ. Quán chưa mở mà vơ thì thằng kéo cáp nó kéo đi mất.
May con vơ nó chấp nhận ra đi tay ko, để lai cho ảnh cái nhà và đứa con.
Chuyện này không hiếm nhưng anh nói làm em tâm tư quá :))

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Em làm bên kinh doanh, có bà con trên LK, cũng có đầu tư bđs chút ít trên LK, mấy lần về LK kí giấy tờ thấy quán xá trên đó hệt như SG cỡ 10 năm trước nên nảy ra ý định này, bọn trẻ bây giờ cập nhật thông tin nhanh lắm nên em nghĩ mô hình TCH có vẻ phù hợp nên mới nảy sinh ý định làm thêm anh ey.

Nếu chỗ đó chưa có trà sữa thì anh mở đi, dễ kiếm tiền hơn. Tuổi trẻ nó đâu thích cafe, đó là theo phân khúc khách hàng anh định vị.

• Like
Reactions: Ducate
Hạng B2
21/10/15
207
1.279
93
33
Nếu chỗ đó chưa có trà sữa thì anh mở đi, dễ kiếm tiền hơn. Tuổi trẻ nó đâu thích cafe, đó là theo phân khúc khách hàng anh định vị.
Mô hình em muốn hướng tới là TCH, ngoài cafe thì vẫn có trà sữa và một số loại nước uống khác, em nghĩ nếu là trà sữa thì thích hợp với học sinh-sinh viên, em muốn nhắm tới một phân khúc rộng hơn một chút, cảm ơn anh đã chia sẻ.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Mô hình em muốn hướng tới là TCH, ngoài cafe thì vẫn có trà sữa và một số loại nước uống khác, em nghĩ nếu là trà sữa thì thích hợp với học sinh-sinh viên, em muốn nhắm tới một phân khúc rộng hơn một chút, cảm ơn anh đã chia sẻ.

Mà trà sữa mà bán chung cafe thì ít ai uống lắm đó anh :D

• Like
Reactions: Gina Thompson
Hạng D
3/5/17
1.050
93.570
113
Thời buổi này có khùng mới đi mở cà phê, Jeans dân LK, ở phú bình đây

• Like
Reactions: solopidi