Hạng C
22/4/12
839
668
108
các Tỉnh Lâm Đồng, Gia Lai, Tây Nguyên nên dành toàn bộ Tổng thu Ngân sách hàng năm và đi vay thêm bằng mức số thu này để chỉ đầu tư cho Hệ thống Giao thông Đường bộ của Địa phương các Tỉnh này,

với mức số Chi Ngân sách như vậy, các Tỉnh Lâm Đồng, Gia Lai, Tây Nguyên sẽ từng bước có được Hệ thống Giao thông Đường bộ đáp ứng được mong đợi của Bà con Địa phương
bao lâu rồi bạn chưa đi mấy tỉnh đấy?

Tập Lái
22/6/19
6
16
3
44
Gia Lai đâu có gì đẹp, lên luôn Măng Đen mát mẻ, hoang sơ khám phá rừng núi hoang dã. Nhưng Tết phải đặt phòng trước
Bác cho em xin thông tin khách sạn trên đó với ợ.

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Thực ra Pleiku cũng ko có gì chơi mấy.
- Ở thì ks Tre Xanh, Pleiku&em... ngay trung tâm đi đâu cho tiện
- Chơi: Biển hồ(cũng ko có gì đi cho biết thôi) tiện đi luôn đồi chè, hàng cây trăm tuổi. Thác 9 tầng(hơi khó đi bằng xe oto)...
- Ăn thì có Nhà hàng Thiên Thanh, gà nướng 49 Trần Nguyên Hãn, Gà nướng plei tiêng, phở khô Hồng, phở khô Ngọc Sơn, Cơm gà bà Hoà, bún Cua Phùng Hưng, mơm niêu mộc, cơm niêu ngon 3 miền...
chắc nhờ mấy a bên dưới tư vấn thêm
Thác 9 tầng ở huyện nào vậy bạn (Ia gray?)

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Các Bác cho em xin thông tin về Gia Lai giúp vì sắp tới gia đình mình du lịch trên đó mà mới đi lần đầu nên có ít thông tin quá .
Cụ thể các chổ ăn - tham quan du lịch ah
Cảm ơn các bác nhiều ah !

View attachment 2818342*Ảnh minh họa
Nếu bạn chưa đi Tây Nguyên thì kết hợp trên đường đi ghé các điểm ở Đak Nông, Dak Lak, Kon Tum , Gia Lai
Nếu chỉ đi trong nội tỉnh Gia Lai thì bạn định đi trong khu vực PleiKu hay là đi khắp Gia Lai ?
1/- Khu vực xung quanh PleiKu có Biển Hồ, đồi chè, núi lửa Chư Đăng Ya .
2/- Xa 1 tí tầm 50Km xung quanh PleiKu thì có thác Phú Cường ở Chư Sê, thủy điện YaLy ở Chư Pah, đồi cỏ hồng Dak Đoa
3/- Xa hơn nữa tầm 80km từ PleiKu là cửa khẩu Lệ Thanh , lòng hồ thủy điện SêSan 4, Thác Mơ (gần sê san 4)
4/- Kết hợp đi Kon Tum thì đi Măng Đen (khoảng 120Km) , ghé Nhà thờ gỗ, cầu treo KongKlor ở Kon Tum
5/- Đi 1 vòng 300Km (Plei Ku - QL19 - Dak Pơ - Trường Sơn Đông - K'Bang - xuyên rừng Vườn quốc gia Kon Chư Răng - Xã Hiếu - QL24 - Măng Đen - KonTum - QL14 - Plei Ku) ngắm cảnh đẹp thiên nhiên và nhiều thác nước

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Thác 7 tầng hay 9 tần gì đó, mình đi 1 lần nhưng kiếm ko ra. Hỏi dân địa phương chỉ vào đường thấy xấu quá, thôi ko dám đi, quay về.
Gà nướng thì Plơi Tieng gì đó, thấy lạ lạ thôi chứ cũng ko ngon. Dc có mỗi cái biển hồ, xong còn lại chả thấy gì để tham quan.

• Like
Reactions: chuongku
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
sẵn tiện mấy bác góp ý coi tết này đi chơi đâu được, em ở Bình Dương, tranh thủ mấy ngày tết cả gia đình 6 người đi mà năm nào cũng đi Đà Lạt Vũng Tàu, không lẽ tết này lại vậy:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: