Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
KTV hãng có máy móc sẵn đó hết mà còn ko kiếm ra lỗi. Bó tay
Các bố có bao giờ chịu sửa đâu, toàn bắt thay mới thôi, nên khâu kiếm ra lỗi thường được... bỏ qua, cứ thấy có vấn đề gì là... thay mới

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Form đời này mới ra mà ko lẽ hết bảo hành rồi sao ! chán nhỉ ?

Tập Lái
26/8/17
41
29
18
35
Mít hay Toy hiện tại chỉ chăm bán xe dịch vụ thôi. Chán mấy anh lắm.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Đang manh nha tìm hiểu dòng xe này, mà nghe các bác hù thấy tuột cảm xúc ghê. Nhà phố tự chui còn đỡ, ở chung cư mà tối ngày cứ lặn ngụp dưới gầm xe, bảo vệ nó tưởng chôm đồ thì khốn.

Các bác ơi cho mình hỏi nhờ, xe mình PSAN đèn led ngày bị mờ dần nó đỏ dần ko sáng trắng nữa, nơi nào làm ok, vào hãng thay đắt quá.

Và cái cảnh báo điểm mù BSW của mình lúc vừa mua về đi cứ thỉnh thoảng lỗi nó báo lên màn hình khoảng 1p thì hết, đem lên isamco các kỹ thuật tìm hoài ko biết lỗi, không khắc phục được. Giờ thì nặng hơn gần như lỗi suốt, cái thông báo chiếm luôn trên màn hinh thông tin. Lỗi đó khắc phục thế nào, giờ hết bảo hành mình đc yêu cầu Mit khắc phục ko vì báo nhiều lần trong thời gian bảo hành như Mit không xử lý đc.

Cảm ơn các bác

View attachment 2884927*Ảnh minh họa
Theo e hiểu biết của e thì phần BSW hay bị lỗi thì phải tháo cản sau ( 2 con cảm biến ngoài cùng ) và kiểm tra lại các giắc cắm và cho cân chỉnh lại góc báo điểm mù ( vì nó báo lỗi do góc điểm mù sai lệch nhiều dẫn đến hay báo lỗi ) . xe e đi chiếc Outlander 2022 cũng bị vậy ( do xe e có lần quẹt nhẹ làm con cảm biến điểm mù có vấn đề ).
Hy vọng thông tin giúp được cho bác chủ. Chào thân ái.

• Like
Reactions: Billca