Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Honda thì xác định ồn hơn đặc biệt ồn gầm. mà nó cứ như DNA của hãng ấy nhỉ, xe nào e thấy cũng ồn gầm. CRV cũng ra lâu rồi bác

10/5/17
1.589
1.357
118
bác chém à. Hay nghe nói mà San mất tầm 16-17l đấy. San bố em đi đường kẹt thì 13l, bình thường thì 10l thôi bác ơi.
ông anh họ em đi CRV, con này đi phố hơi cực, 1.5 tubor quá yếu, dải tốc đầu nó gào ghê lắm. Lúc kẹt xe đi rất bực.
Còn em đi Seltos 1.4 tubor cũng tình trạng tương tự, nhưng đỡ hơn do xác nhẹ hơn nhiều.
Bác lại nghe nói rồi, ngồi lên CR-V đạp ga thử xem nó yếu hay mạnh.

Xe tôi đang đi hỗn hợp phố và quốc lộ, xăng 7.7l/100km ạ.

Ba cái xe Hàn đừng nâng bi thiếu kiến thức để người mua ít hiểu biết phải gánh hậu quả.

• Like
Reactions: WWF.HCM
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
E vote CRV, từng chạy thử bản 2018 là thấy ngon lành rồi. Máy 1.5T nhưng hơi bị phấn khích (D(i 2 người) haha

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Em đang chạy CRV 2020 đây. Nó ồn thì em công nhận, còn nói nó yếu cũng ko sai nhưng như nhiều bác bảo nó gào dải tốc đầu nghe buồn cười vcl. Nhà em thường đi 2 vc 2 đứa con, từ lúc đề pa khỏi hẻm đến lúc ra XLHN ko biết nó gào chỗ nào, chắc tại mình biết dùng não lái xe =)) Hay ý mấy bác là muốn nó vọt liền như xe đua, đạp lút cán cho nó chạy rồi bảo nó gào, vãi c*t! Em thấy nó yếu nhớt nhất là khi lùi, đề pa chạy cũng yếu, nhưng bảo gào thì chắc gặp mấy nài đua xe F1, hoặc đua 2B chém gió. CRV cũng chả phải hàng ngon gì để thần thánh, ngoài chuyện ồn + yếu, nó còn đầy bệnh di truyền: máy lạnh, thước lái... tuy nhiên lỗi cụ thể như thế nào, tần suất lỗi gặp nhiều hay ko, thì để người dùng thực sự người ta chia sẻ. Còn mấy tay chưa dùng mà cứ nghe nói thì lượn mẹ đi cho nước nó trong.
P.S: như một bác trên có nói, mua CRV lúc này là đang bắt đáy, tính ra p/p tạm ổn nên nếu chịu được các khuyết điểm của nó thì cứ múc. Còn mua lúc giá trước đây thì nên té sang các lựa chọn khác

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Bác lại nghe nói rồi, ngồi lên CR-V đạp ga thử xem nó yếu hay mạnh.

Xe tôi đang đi hỗn hợp phố và quốc lộ, xăng 7.7l/100km ạ.

Ba cái xe Hàn đừng nâng bi thiếu kiến thức để người mua ít hiểu biết phải gánh hậu quả.
nghe nói đâu bác ơi. Động cơ Tubor em lạ gì đâu bác. Đi đường hỗn hợp hoặc đường trường thì siêu tiết kiệm xăng. Còn đi phố kẹt xe như HCM thì đúng khổ giờ đi làm về. Em cũng chạy chứ nghe nói đâu mà :)))

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Em đang chạy CRV 2020 đây. Nó ồn thì em công nhận, còn nói nó yếu cũng ko sai nhưng như nhiều bác bảo nó gào dải tốc đầu nghe buồn cười vcl. Nhà em thường đi 2 vc 2 đứa con, từ lúc đề pa khỏi hẻm đến lúc ra XLHN ko biết nó gào chỗ nào, chắc tại mình biết dùng não lái xe =)) Hay ý mấy bác là muốn nó vọt liền như xe đua, đạp lút cán cho nó chạy rồi bảo nó gào, vãi c*t! Em thấy nó yếu nhớt nhất là khi lùi, đề pa chạy cũng yếu, nhưng bảo gào thì chắc gặp mấy nài đua xe F1, hoặc đua 2B chém gió. CRV cũng chả phải hàng ngon gì để thần thánh, ngoài chuyện ồn + yếu, nó còn đầy bệnh di truyền: máy lạnh, thước lái... tuy nhiên lỗi cụ thể như thế nào, tần suất lỗi gặp nhiều hay ko, thì để người dùng thực sự người ta chia sẻ. Còn mấy tay chưa dùng mà cứ nghe nói thì lượn mẹ đi cho nước nó trong.
P.S: như một bác trên có nói, mua CRV lúc này là đang bắt đáy, tính ra p/p tạm ổn nên nếu chịu được các khuyết điểm của nó thì cứ múc. Còn mua lúc giá trước đây thì nên té sang các lựa chọn khác
có ai cãi bác đâu mà gay gắt thế :)). Thế bác đi 4 người kẹt xe chưa, đi kiểu nhích từng tí chưa, lúc đó nó chả gào lên à :)). Đi phố kẹt xe bác không khó chịu à :))

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bác mua CRV rồi thì vui với nó thôi. Em nghĩ lựa chọn của bác tốt hơn mua San hiện h vì:
- CRV là bác bắt đáy, San h là đu đỉnh, kiểu gì San sắp tới cũng giảm giá. Đi vài năm bán lại CRV đỡ mất giá hơn nhiều vì bác đang mua giá tốt rồi, hời phải 1-200 so với San
- CRV tiết kiệm nhiên liệu hơn cái máy xăng 2.5 của San rất nhiều. Đi phố San mất tầm 16-17l, CRV chắc tầm 10-11l
Phát biểu là biết chưa đi san

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Gì mà hao xăng dữ thần vậy bác, xe em cũng 2.5 xác 1,8 tấn đi có 11l phố hỗn hợp, CRV ít hao xăng nhưng máy 1.5 đi phố( turbo chưa mở) cho cái xác nặng thì liệu nó có gào ko? Nhưng bác chủ lấy CRV đợt này ngon vì đang giảm kịch khung còn San có lẽ khó giảm được như vậy. Nếu chở full tải đi phố em ko hình dung nổi CRV nó khổ sở thế nào, xe em đi đủ tải đạp ga nó gào như kiểu sắp chết tới nơi.

bác chém à. Hay nghe nói mà San mất tầm 16-17l đấy. San bố em đi đường kẹt thì 13l, bình thường thì 10l thôi bác ơi.
ông anh họ em đi CRV, con này đi phố hơi cực, 1.5 tubor quá yếu, dải tốc đầu nó gào ghê lắm. Lúc kẹt xe đi rất bực.
Còn em đi Seltos 1.4 tubor cũng tình trạng tương tự, nhưng đỡ hơn do xác nhẹ hơn nhiều.

chém tào lao nưa rồi, động cơ bọn Hàn năm 2021 chứ hok phải Hàn năm 90s, bao max 12lit đổ lại thôi chế
mà chắc chế ngồi con xe lỗi rồi đi phán tùm lum..
Bạn e nó đang đi San xăng 2020 đây, nó confirm 16-17l. Trước e đi xe Hàn 2.0 đi phố cũng 12l, đường trường 6.5-7.8l.
Về độ tiết kiệm xăng xe Hàn thua xa lắc xa lơ Nhật. Hàn được cái máy dầu thì đầu bảng, đời mới ít mùi, êm, mạnh, tiết kiệm, uống nhiên liệu như ngửi. Chứ máy xăng được cái công suất tốt thôi chứ uống xăng hơn xe Nhật rất nhiều. Các bác ko tin thì e cũng chịu :D e vốn fan xe Hàn chứ chả anti bốc phét làm gì :D

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Ý các bác là nếu chở full tải nó có gào ko còn bình thường nói chi bác.