Hạng D
10/12/13
2.496
6.075
113
Các xe cho thuê đều có mua bảo hiểm hết bác. Chủ xe họ tự lo cho tài sản của họ. Quá trình cho thuê có va quẹt họ vẫn bắt người thuê chịu trách nhiệm xử lý riêng, khắc phục nguyên trạng.
E hiểu ý bác. Vấn đề là e nói mua riêng cho khoảng thời gian mình đi phượt thôi ấy, chủ xe đương nhiên là đã có bảo hiểm ( theo luật họ ko được đòi bồi thường 2 lần cho 1 vụ). Vây có ổn ko nhỉ?

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
E hiểu ý bác. Vấn đề là e nói mua riêng cho khoảng thời gian mình đi phượt thôi ấy, chủ xe đương nhiên là đã có bảo hiểm ( theo luật họ ko được đòi bồi thường 2 lần cho 1 vụ). Vây có ổn ko nhỉ?
Bảo hiểm thì chắc chắn chỗ nào cho thuê cũng có... tuy nhiên nếu lỡ xui rủi xe nằm garage ngày nào thì anh phải trả tiền cho ngày đó dù không chạy, ngoài ra còn nhiều chi phí không tên khác ngoài bảo hiểm nếu số anh đen.

Tuy nhiên điểm lợi của việc thuê xe thì anh đạp ga thẳng cẳng hơn :D

• Haha
Reactions: Mustafa
Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Mình thấy bác chủ nên mua để đi cho thoải mái, mình muốn trải nghiệm chỗ nào, như thế nào cũng được. Đi phượt là phải thế chứ cứ phải rón rén, canh chừng chỗ này chỗ kia thì mất cả vui. Mua xong bán lại ngay sau 1 vài tháng cũng không lỗ lắm đâu.
Mình cũng nghĩ như anh này. Xe đi thuê thì lúc nào cũng phải lo giữ gìn cái xe, kẻo lúc trả xe sẽ lằng nhằng.
Còn mua thì xe của mình, muốn chạy sao cũng được.

Theo các anh thì con Ford Wildtrak 3.2 đời 2016, chạy tầm 90k -100k giá bán 645 -660 triệu có ổn không ?
Dòng xe này với số KM như vậy, liệu máy móc đã xuống cấp quá chưa ?
Nếu mua còn này thì sau cỡ 5 -6 tháng bán lại, mức lỗ có tới 50 triệu không?

Hạng C
31/5/07
878
6.822
93
Hóng các anh chia sẻ,
E cũng có ý định như A chủ thớt, nhưng chỉ thích số tự động đi cho nhàn..