Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Mới tư vấn bạn bên mục bổ túc tay lái thì thấy thớt này vào say 'hello' rồi đi ra chứ mình hổng có đi xe này nên hổng có biết tư vấn gì :D

Hạng B2
7/10/21
125
232
43
Huynh xem option nào là thực sự cần thiết thì cân nhắc. Ví dụ idle stop khá phiền phức nên có là 1 điểm trừ. Tính năng tự động phanh cũng là con dao 2 lưỡi trong điều kiện đô thị đông…

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
bài này 17/11 nên giờ chắc bác thớt đã chốt và vi vu rồi...

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Tài chánh nhiêu thì mua bấy nhiêu, cố được thì nên cố không thì thôi, có CX5 là hơn khối người rồi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Em cũng nghĩ như bác sau đó quất pre mặc dù lúc đầu em tính mua cx5 sau đó lại chốt cx8 vì 1 số lí do sau : lái mới thì cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn ko quan trọng lắm nhưng cảnh báo điểm mù và cảnh báo vật thể cắt ngang rất tốt vì tài mới thông thường chưa căn được chuẩn khoảng cách giữa các xe cần vượt nên có cảnh báo điểm mù sẽ an toàn hơn rất nhiều, cốp điện tuy ko quan trọng với bác nhưng quan trọng tới vợ con vì cốp cơ sẽ cần 1 lực kha khá để đóng, loa bose cho những chuyến đi xa chạy tốc độ cao mới thấy nó đáng giá khi nó át đi tiếng ồn của xe.Nếu kinh tế cho phép bác cứ múc pre để khỏi phải lăn tăn.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Hack vậy có mất bảo hanh ko anh ?
nghe nhiều người bảo hack xong DVD giưt lag
Hack không mất bảo hành nhé anh, hãng sẽ không bảo hành các tính năng anh hack được thôi. Xe em đã hack và vẫn được hãng thay bơm nhiên liệu bình thường cho đợt triệu hồi vừa rồi. Bảo hành thì chưa xài gì nên chưa biết. Nên Hack anh ạ, vì các tính năng an toàn như smartbrake chạy rất ổn và cần thiết.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Mong các bác tư vấn em mới lấy bằng - lần đầu mua oto. Sau một hồi cân nhắc, vợ chồng em quyết định mua CX5 thời điểm này vì giá khá tốt. CX-5 Delux lăn bánh tầm 870M

Nhưng có vài người lại khuyên mua ô tô mua một lần, tài mới cần nhiều tính năng an toàn nên lấy bản CX-5 Pre.

Em tìm hiểu thì bản Pre thêm mấy tính năng như cảnh bảo lệch làn đường, thắng khẩn cấp …
Em thì không quan tâm lăm cốp điện, loa nhiều it.

Các bác đã dùng CX5 tư vấn giúp em có cần thiết đi bản Pre ko ? Thêm 80M có đáng ko ?
em cám ơn ạh.
View attachment 2615968*Ảnh minh họa
Tài mới nên ko cần bản cao cấp làm gì.
Tài mới tập trung vào xử lý của mình hơn là dùng công nghệ.
Lái già thì nó lười + chủ quan nên mới cần bản cao.