Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Ý kiến của em, Peugeot 508 nhìn bên ngoài cho cảm giác lầm lì, bệ vệ, có gì đó sang, tinh tế… nói chung là cũng khá “khác biệt”. Nội thất bên trong rộng rãi, đầy đủ tiện ích, giá để cốc ở hàng ghế trước bố trí không hợp lý lắm (cái này không quan trọng), đặc biệt, điều hòa có 4 vùng. Mẫu 508 này ở VN cũng là mẫu cũ rồi. Riêng về phụ tùng, theo kinh nghiệm của em (đã từng mua xe của TH, từ xe tải đến xe con), không phải lúc nào TH cũng sẵn phụ tùng cho mình, có những xe hầu như TH không có phụ tùng thay thế (mặc dù TH luôn cho rằng mình có lợi thế cạnh tranh là hệ thống showroom và bảo trì bảo dưỡng tốt).
Honda accord tương đối bắt mắt, cũng cho cảm giác đường bệ, nhưng không lạnh lùng, không “khác biệt”như Peugeot 508. Accord mang hơi hướng chiết trung, thiên về độ tiện dụng nhiều hơn.
Nếu xét về giá cả, thì với tầm giá của Peugeot 508 có thêm lựa chọn như: Mercedes dòng C, BMW series 3,…
Vài dòng để bác có thêm thông tin. Chúc bác chọn được xe như ý nhé! Nếu là em, em sẽ chọn BMW 320i.
Merc C hay BMW 3 thì cũng tốt nhưng kích thước nhỏ hơn Peugoet 508.

Hạng B2
11/12/14
135
56
28
Can Tho
508 ngon đó bác. Không biết hạ hồi thế nào chứ giờ là em đánh giá hơn hẳn Camry Vn hay Accord ko có cửa nói chuyện. Cái quan trọng là bác máu thì chơi thôi, Accord nhập Thái nhưng mẫu cũ rồi, Cam cũng vậy. Bây giờ Trường Hải phân phối thì bác ko phải suy nghĩ gì về bảo hành hay bảo dưỡng. Bác chạy Peugeot 508 chạy thì ra đường nhiều người nhìn theo lắm, bữa em chạy rồi e biết.
Khách e chạy 95000km mà vẫn không có phát sinh lỗi gì

Attachments

Hạng C
25/5/11
921
610
93
508 sang chảnh ít đụng hàng- mỗi tội daonh số thấp ông TH rẽ bỏ kg nhập nữa ảnh hưởng đến báo dưỡng, sửa chữa
Cọc: Đu sao Hòn đá vẫn nổi tiếng bền, bảo dưỡng OK vì đại lý nhiều, kg lo bị bỏ
Nói tóm lại: Có đ/k thì 508, còn không thì Cọc.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
508 mới nhìn mình có cảm giá nó khác hẳn so với acc với cẩm ly, còn quá trình sử dụng thì chưa biết