Hạng B2
5/8/13
112
176
43
Trong cốp xe em luôn có sẵn 1 hộp kỹ thuật bao gồm các vật dụng như: cơ lê, keo AB, ống xăng, ruột xe máy, can nhựa, dây điện, chai RP7, mỡ bò... cùng với các món sẵn sàng tự thay thế khi chúng đình công như: bơm xăng, lọc xăng, bô-bin sườn...

Những chuyến đi xa > 2000km em thường bỏ theo sau cốp bình dầu thắng và dầu trợ lực dự phòng sự cố khi đi trên những cung đường hẻo lánh nên nó thường nằm luôn trong cốp xe sau bác ạ!

Tuy nhiên, các loại dầu này cũng rất phổ biến nên có thể nhờ người mua hộ khi cần:).
Ruột xe máy để làm gì vậy bác?

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Hci chẳng lẽ giờ về mua 1 bộ dầu nhớt các loại cho xe để dành ta !!! Cám ơn bác chủ chia sẻ.
Đã từng đọc hết bài miền trung du xuân ký của bác và rất thích và ngưỡng mộ. Chắc têt làm 1 chuyến giống bác chủ.

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Xe em cũng già giống xe bác trên 10 năm rùi. Chắc phải dự phòng thuốc men cho nó thui. :3dcuoi:

Bác quan tâm em nó nhé, già rồi hay đổ bệnh. Tốt nhất là phòng bệnh hơn chữa bệnh bằng cách chẩn đoán rồi chủ động thay thế các cơ phận sắp tới tuổi hưu, vậy mới yên tâm bác hoang ơi!:)

Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Em cũng có kinh nghiệm nữa là mang theo cái xẻng khi đi đường ven biển. Bữa đi từ Phan Rang về theo đường ven biển bị cát tràn ra đường, lúc đó hên có cái xô đồ chơi thằng nhóc múc cát, không thì cũng mệt với nó rùi.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em cũng có kinh nghiệm nữa là mang theo cái xẻng khi đi đường ven biển. Bữa đi từ Phan Rang về theo đường ven biển bị cát tràn ra đường, lúc đó hên có cái xô đồ chơi thằng nhóc múc cát, không thì cũng mệt với nó rùi.

He he! đi du lịch hứng chí tạt vào ngắm cảnh chụp choẹt ở những vùng nhiều cát không nên lơ là những vụ cát tràn, cát lún như vầy. Cứ hình dung giữa sa mạc nắng cháy da không quyền trợ giúp mà lỡ "sa cơ" thế này thì chỉ có nước khóc.
Vì vậy, những tấm lót sàn cũ, cái xẻng du lịch, chai nước dự phòng trong cốp... chúng sẽ có dịp phát huy tác dụng kịp thời.:)

Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
He he! đi du lịch hứng chí tạt vào ngắm cảnh chụp choẹt ở những vùng nhiều cát không nên lơ là những vụ cát tràn, cát lún như vầy. Cứ hình dung giữa sa mạc nắng cháy da không quyền trợ giúp mà lỡ "sa cơ" thế này thì chỉ có nước khóc.
Vì vậy, những tấm lót sàn cũ, cái xẻng du lịch, chai nước dự phòng trong cốp... chúng sẽ có dịp phát huy tác dụng kịp thời.:)
:3dtanghoaheo: