Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Theo link nầy và đoạn cuối cùng
“If a similar incident were to occur when operating in the United States, we will also submit a request to the authorities in accordance with local law, and to protect our legal rights”.

Đây là câu mà để các người nước ngoài chuẩn bị và sắp mua xe VF suy gẩm

Theo bạn hiểu thế nào nếu như mua xe VF mà bị lỗi rồi chê lên chê xuống ? Chính vì lý do nầy mà tôi hết còn mặn mà với VF.
Lý do duy nhất vì tôi không muốn rắc rối khi mua xe VF mà có vấn đề. Trong khi đó cũng là xe Đức (hay các hiệu khác) nhưng tôi vẩn là thượng đế .... nhưng cũng có vấn đề

Nếu theo link nầy thì
“Criticizing Vinfast Lux A2.0 and about to be sued.” do đó Lux A2.0 bị khai tử chăng ?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
Theo link nầy và đoạn cuối cùng
“If a similar incident were to occur when operating in the United States, we will also submit a request to the authorities in accordance with local law, and to protect our legal rights”.

Đây là câu mà để các người nước ngoài chuẩn bị và sắp mua xe VF suy gẩm

Theo bạn hiểu thế nào nếu như mua xe VF mà bị lỗi rồi chê lên chê xuống ? Chính vì lý do nầy mà tôi hết còn mặn mà với VF.
Lý do duy nhất vì tôi không muốn rắc rối khi mua xe VF mà có vấn đề. Trong khi đó cũng là xe Đức (hay các hiệu khác) nhưng tôi vẩn là thượng đế .... nhưng cũng có vấn đề

Nếu theo link nầy thì
“Criticizing Vinfast Lux A2.0 and about to be sued.” do đó Lux A2.0 bị khai tử chăng ?
dịch ra tiếng việt đi cha nội!:D:D:D:D

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
25/7/16
11
7
3
38
Thấy lời lẽ hơi nặng nề nên mình xin phép xoá đi. Nhưng vẫn giữ chính kiến mình tôn trọng và rất muốn nghe các ý kiến về những người đã sử dụng chê về những điểm chưa đc, những cảm nhận ko hài lòng, đây là thông tin quan trọng cho ae mua xe quyết định và hưởng lợi ích rất nhiều từ các ý kiến này. Còn các ý kiến ốc vít hay cốt lõi sản phẩm gì thì e xin kiếu các bác đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Đúng đọc comment thấy toàn một lũ cua, chưa sử dụng đã lo dìm hàng người ta, nào là chưa làm nổi ốc vít thì đòi làm xe ô tô bla bla đủ thứ. Mấy ông càng dìm hag nói xấu chả giúp gì được cho mọi người đâu. Nếu ko ủng hộ được hàng việt nam chân chính thì làm ơn ngậm miệng theo dõi thôi.
Nên học theo hàn quốc đó, nếu dân họ ko sử dụng hàng nội địa, đi dìm hàng như mấy ông bới lông tìm vết để dìm hag thì giờ có cứt xe kia hay huyndai mak đi. Samsung, lg chắc ngủm từ khi mới thành lập rồi.
Tui chưa mua xe ô tô vinfast nhưng có mua mấy xe điện cùi mak các ông dìm hag cho bà ngoại bà nội đi chợ, thấy làm xe chất lượng hơn cả mấy con xe tay ga honda bây gioè nhiều, từ dàn áo cho đến phuộc nhún. Từ chế độ bán hàng cho đên dịch vụ chăm sóc khách hàng. Sắp tới trong năm nay đổi xe chắc chắn tôi sẽ ưu tiên vinfast đầu tiên.
1 - Thứ nhất đây là diền đàn XH, có bình luận, có thiên kiến, có đánh giá thậm chí có phê phán một món hàng, một dịch vụ
2 - Khác với bạn ở đây là chỉ trích cá nhân thí dụ :
"toàn một lũ cua,"
"làm ơn ngậm miệng theo dõi"
3 - Bạn có thể dẩn chứng, chứng mình, làm người đọc đồng ý chứ chưởi hay bôi nhọ thì không hay lắm

Điều ở đây là không chỉ trích cá nhân nhé .. Hy vọng bạn hiểu điều đó, bạn tôn trọng người ta là tự tôn trọng chính bạn trong diển đàn XH.

Thí dụ người ta nói đến Vinpol là có chứng minh bằng tiếng việt, anh pháp ..lung tung có dẩn chứng ...

Đó là ý nghĩ của tôi,

Thân !

Tập Lái
25/7/16
11
7
3
38
1 - Thứ nhất đây là diền đàn XH, có bình luận, có thiên kiến, có đánh giá thậm chí có phê phán một món hàng, một dịch vụ
2 - Khác với bạn ở đây là chỉ trích cá nhân thí dụ :
"toàn một lũ cua,"
"làm ơn ngậm miệng theo dõi"
3 - Bạn có thể dẩn chứng, chứng mình, làm người đọc đồng ý chứ chưởi hay bôi nhọ thì không hay lắm

Điều ở đây là không chỉ trích cá nhân nhé .. Hy vọng bạn hiểu điều đó, bạn tôn trọng người ta là tự tôn trọng chính bạn trong diển đàn XH.

Thí dụ người ta nói đến Vinpol là có chứng minh bằng tiếng việt, anh pháp ..lung tung có dẩn chứng ...

Đó là ý nghĩ của tôi,

Thân !
He he! Ai cua thì người đó nhột. Thôi e lên tìm thông tin ae xài rồi cho nhận xét chứ ko chui vào để nghe mấy a chưa dùng dìm hàng ốc vít. E nói những bác chưa dùng thì ko nên dìm người ta rồi lại ngụy biện là cho ý kiến. Chả ai cần ý kiến mấy ông chưa sử dụng chưa xài, ăn rồi ngồi chém gió. Còn những chê của ae xài rồi đó là điểm đáng quý cho ae chưa mua tham khảo, khen thì đầy. Nói thật thì khó nghe, thế thôi.
Đến đây stop luôn e cũng ko tìm thông tin trong kênh này nữa, bye bye các bác ở lại tiếp tục công cuộc sx ốc vít.

Hạng B1
18/3/18
76
243
33
42
He he! Ai cua thì người đó nhột. Thôi e lên tìm thông tin ae xài rồi cho nhận xét chứ ko chui vào để nghe mấy a chưa dùng dìm hàng ốc vít. E nói những bác chưa dùng thì ko nên dìm người ta rồi lại ngụy biện là cho ý kiến. Chả ai cần ý kiến mấy ông chưa sử dụng chưa xài, ăn rồi ngồi chém gió. Còn những chê của ae xài rồi đó là điểm đáng quý cho ae chưa mua tham khảo, khen thì đầy. Nói thật thì khó nghe, thế thôi.
Đến đây stop luôn e cũng ko tìm thông tin trong kênh này nữa, bye bye các bác ở lại tiếp tục công cuộc sx ốc vít.

Vâng ! mời Bác cứ mua xe vinfast mạnh vào , ủng hô vinfast thật mãnh liệt !!!
Nhớ post biên lai mua xe lên cho các bác khác ở đây xem và ủng hộ với bác nhá !
Mãnh liệt suông thì không có tác dụng tuyên truyền mà lại tác dụng ngược đấy !
Mà mua xe thì bác hẳn cũng nên tham khảo xem giá như này là giá .....mấy không ??? Đừng để anh Vượng ảnh bù lỗ mỗi xe giá ba không mấy trăm chai thì thiệt hại cho ảnh nhiều quá , ảnh hưởng đến tinh thần Việt mãnh liệt để rồi sau đó mấy tháng lại ..... bán hạ giá giật mình .... như rau heo chợ chiều mà lại ... hổng có không nào thì tụt đi hơn nửa nửa giá lúc đầu !!!!
Ảnh hưởng tinh thần viêt hơn là sau 3 năm không thay đổi hình thức , mẫu mã , máy móc ....nguyễn y vân , thì ảnh vì thương dân mà dừng sản xuất , mang mấy chục ngàn nỗi đau tinh hoa Việt ra bỏ chợ ..... thì buồn ..... ơi ... ta xin chào mi !
Quan trọng hơn là mấy chục ngàn tỷ cổ phiếu VIC đỏ ....rực màu
Tuột không phanh kịp nữa thì ...hết thuốc chữa luôn đó !!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Giá thấp xuống thì bán ổn, chả hiểu sao cứ phải bán đắt cho ra vẻ hàng tốt nhỉ