Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
tran_tuan_duc nói:
Nhược diểm kể ra cũng "đông" lắm: Gầm thấp,em đi tỉnh lộ 10 cạ thấy thương.Vô lăng không điều khiển âm thanh...bất tiện vô cùng.Ghế chỉnh cơm,nhiều khi ngồi trên xe ngã lưng ra nghỉ xong thì phải loay hoay chỉnh lại bất tiện.Nếu ghế điện mà có memory là quá ổn luôn.Không tự động lock cửa.Em thấy phiên bản Diesel ở châu Âu có sunroof,AWD,cửa sau mở điện,sensor ở cảng trước và sau...Quạt gió giải nhiệt dàn nóng chỉ có 2 tốc độ,nên khi mà mở AC thì nó rống nghe mà sót cả ruột,không hiểu do thiết kế cánh quạt giải nhiệt hay sao.Cái này thì TOY vô địch êm.
Vì em chủ yếu cầm lái nên cũng đầu tư một số món cho nó tiện dụng:
Vietmap trên màn hình DVD
Vkool
Loa DLS UP6,Amp Alpine PDX5.1
Head unit Alpine 502
Sub Woofer DLS RW12
Cảm biến áp suất lốp của bác Chevy
Toàn bộ đèn nội thất và cửa,biển số... màu vàng thì em thay bằng led Philips màu trắng hết.
Xe em đứng tên công ty,<span style=""color: #ff0000;"">nếu xong khấu hao thì em cũng sẽ mua xe 7 chổ</span>,đang nhắm Sienna,vì thích cái rộng rãi của nó.Sau đây là vài hình ảnh em nó

pác tính khấu hao đến khi nào thì xong vậy? (còn 2 tuần nữa là e nó 4 tuổi rồi)
công nhận xe pác nhìn còn "cứng" thật,

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Richard_Van nói:
tran_tuan_duc nói:
Nhược diểm kể ra cũng "đông" lắm: Gầm thấp,em đi tỉnh lộ 10 cạ thấy thương.Vô lăng không điều khiển âm thanh...bất tiện vô cùng.Ghế chỉnh cơm,nhiều khi ngồi trên xe ngã lưng ra nghỉ xong thì phải loay hoay chỉnh lại bất tiện.Nếu ghế điện mà có memory là quá ổn luôn.Không tự động lock cửa.Em thấy phiên bản Diesel ở châu Âu có sunroof,AWD,cửa sau mở điện,sensor ở cảng trước và sau...Quạt gió giải nhiệt dàn nóng chỉ có 2 tốc độ,nên khi mà mở AC thì nó rống nghe mà sót cả ruột,không hiểu do thiết kế cánh quạt giải nhiệt hay sao.Cái này thì TOY vô địch êm.
Vì em chủ yếu cầm lái nên cũng đầu tư một số món cho nó tiện dụng:
Vietmap trên màn hình DVD
Vkool
Loa DLS UP6,Amp Alpine PDX5.1
Head unit Alpine 502
Sub Woofer DLS RW12
Cảm biến áp suất lốp của bác Chevy
Toàn bộ đèn nội thất và cửa,biển số... màu vàng thì em thay bằng led Philips màu trắng hết.
Xe em đứng tên công ty,<span style=""color: #ff0000;"">nếu xong khấu hao thì em cũng sẽ mua xe 7 chổ</span>,đang nhắm Sienna,vì thích cái rộng rãi của nó.Sau đây là vài hình ảnh em nó

pác tính khấu hao đến khi nào thì xong vậy? (còn 2 tuần nữa là e nó 4 tuổi rồi)
công nhận xe pác nhìn còn "cứng" thật,
3 tuổi thôi chứ bác,em mua đầu năm 2009 mừ!

Hạng D
29/5/08
1.490
87
48
MFC
tin này thì chưa kiểm chứng, nhưng bác nisan89 HT GMFC nói là bác ấy đã chạy Grandis đạt tốc độ 220km/giờ gần 1phút trên cao tốc Liên Khương . . .
em từng lên đỉnh với em này là 180 ở quảng từ Nha Trang ra sân bay Cam Ranh là hok dám chạy nữa

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
tiemthuydinh nói:
tin này thì chưa kiểm chứng, nhưng bác nisan89 HT GMFC nói là bác ấy đã chạy Grandis đạt tốc độ 220km/giờ gần 1phút trên cao tốc Liên Khương . . .
em từng lên đỉnh với em này là 180 ở quảng từ Nha Trang ra sân bay Cam Ranh là hok dám chạy nữa
Ặc! Hôm em lên Vinastar gặp bác nisan89 mang con Grandis lên đảo lốp hay gì đó,cũng có nghe bác ấy nói từng đưa Grandis lên 220 kh/h ở Liên Khương
Trước đây e chưa nghe Grandis vượt ngưỡng 200 km/h bao giờ.Công nhận bác nissan89 chạy gớm.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Cao tốc Liên Khướng hướng từ tp đà lạt về dầu giây thì em nghĩ tốc độ 220km/h là dư sức có thể mấy bác ơi vì khúc đó xe em để số ở trang thái N nó chay cũng được 120km/h rồi.

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
hầu như mấy chiếc màu bạc đỡ xuống màu + giữ xe kĩ nên chiếc nào cũng còn keng quá . Bác chủ bốc bs đẹp quá
, em kết cái bs :D

Hạng B1
25/5/11
90
6
8
Nhận tiện thớt của bác chủ cho e hỏi, Grandis cua gia đình e nay dc hon 40k km roi , đến hạn thay vỏ rồi mà h chưa biết xai loại nào, các bác tư vấn cho nhà e với ạ, nghe nói vỏ Michelin giảm ồn hả các bác, các bác giúp giùm nhé! Thanks các bác nhiều!:)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Võ có nhiều loại, bình thường và chống ồn.
Chống ồn thì Goodyear có loại tốt hơn, nhưng đắt hơn.
Michelin có loại chống ồn, nhưng có loại không, bác coi chừng thay nhầm loại.
Mình đi chủ yếu là đường tốt, nên lắp võ chống ồn hợp lý ( thay vì gắn võ đa chức năng.