Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Vẫn chưa thấy giảm giá.

Hiện nay giảm giá và khuyến mãi công khai có lẽ chỉ còn Mit là chưa làm. Không hiểu Mit còn chịu đựng được bao lâu nữa...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hay là Mit có thông tin gì bí mật nên nó mới vậy hả bác? Hay là GĐ của Mit dở hơi? Hay là nó đang cãi nhau chưa biết nên làm gì? Ôi, làm an như thế thì chết! :D

Chào các Pác, Mit.VN đang sống dở chết dở rồi :D
Xe ko bán được hiện đắp chiếu từng hàng dài, các Đại lý muốn bán được hàng + Giải phóng vốn phải chấp nhận bán lỗ. Theo thông tin em vừa nhận, Đại lý Ôm 40 xe Grandis, cứ 3 tháng là mất một con. Hiện bán với giá 39.500$ là lỗ rồi, nhưng nếu khéo Đàm phán có thể vẫn mua được với giá thấp hơn :D.
Các Pác cứ chờ đến 01/4/2006 xem sao, các Đại lý của Mit đang chờ chính sách hỗ trợ của Nhà máy (chúng nó ko dám hạ hơn, vì nếu hạ hơn chắc Phá sản Wá, tiền đã trả xong mới được mang xe ra mà, mà xe mang ra rồi bây giờ đắp chiếu cho nó, Xót wá :D)
Chúc anh em luôn dzui ;)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

nghe bác nói em dzui quá :D;)
Em thấy hình như mấy anh em giận Mit rồi, lâu quá box này chả ai thèm nhìn và ý kiến ý cò gì nữa ;)
Mà giận nó cũng phải, ế mà làm cao. Giảm đại 5 - 10k gì đó là khối anh yêu liền mà... :)

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Grandis mà xuống tầm 35K thì mua Innova làm giề các bác nhể :D

Các bác cứ lo chúng nó (VAMA) chết này nọ, kinh doanh lên xuống là chuyện bình thường, chúng nó đều ở VN cả chục năm nay rồi, khó chết lắm, và cũng có "người" không muốn để chúng nó chết đâu.
Bây giờ đang thời điểm thông tin hỗn loạn, khách hàng găm tiền chờ đợi, thị trường có đóng băng, chờ vài tháng nữa xem thế nào. Đấy giảm thuế NK rồi đấy, bác nào chỉ cho tôi xem xe nhập đã nhiều chưa, con xe nào giảm giá chưa ? Tôi thấy thị trường xe nhập hiện tại còn im ắng hơn thời điểm đầu năm ngoái kìa.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Grandis xuống 35K thì Innova xuống 25K, rồi lại cả tháng chẳng bán được cái nào :(

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=223729&mpage=1

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Thật ra Mit đã đợi được rồi, chắc là sắp tuyên bố thôi. Các Bác cứ nhẩm xem giá nhập khẩu xe cũ gồm các thuế vừa ban hành: 150% NK+50%TTĐB+10%VAT+chi phí vận chuyển, khác....=> chắc là giá xe cũ NK không quá bèo. VD "chiếc Toyota Camry đời 2000 đi 58.563 km bán 11.900 Nếu nhập về VN, sau khi tính 150% thuế nhập khẩu, 50% thuế tiêu thụ đặc biệt, 10% thuế giá trị gia tăng, tiền vận chuyển và các loại phí khác, giá bán trên dưới 30.000 USD" (VNexpress)=> không quá rẻ. Cho nên Mit sẽ có quyết định sớm thôi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Giảm thuế nhập khẩu nhưng vẫn im ắng thì em nghĩ là do nhà nhập khẩu vẫn còn chờ xem đến 1.5 xem nhập xe cũ như thế nào thôi bác ạ!
Trích đoạn: belancer

Grandis mà xuống tầm 35K thì mua Innova làm giề các bác nhể :D

Các bác cứ lo chúng nó (VAMA) chết này nọ, kinh doanh lên xuống là chuyện bình thường, chúng nó đều ở VN cả chục năm nay rồi, khó chết lắm, và cũng có "người" không muốn để chúng nó chết đâu.
Bây giờ đang thời điểm thông tin hỗn loạn, khách hàng găm tiền chờ đợi, thị trường có đóng băng, chờ vài tháng nữa xem thế nào. Đấy giảm thuế NK rồi đấy, bác nào chỉ cho tôi xem xe nhập đã nhiều chưa, con xe nào giảm giá chưa ? Tôi thấy thị trường xe nhập hiện tại còn im ắng hơn thời điểm đầu năm ngoái kìa.

Hạng B2
25/1/06
137
1
0

ở trên này nhà mình có bác nào là sale của MIT không nhỉ? cho em cai DT liên lạc cái, em đang dịnh lay cai Grandis....