vinhlinh123 nói:
Bác bơm lốp 2.1 kg nhé.Sau rồi bác tắt máy rút chìa khoá ra.Sau đó lại cắm chìa khoá vô.Bác tìm cái nút
" Set tire ".Xe bác 2008 thì em chẵng biết nó nằm ở chổ nào.Nhưng đa số sẽ nằm ở gần trục tay lái.Sau đó bác dí cái nút này.Bật chìa khoá lên.Bật lên hết cỡ nhưng không đề nhé.Cứ giử nút kia như thế đến khi đèn báo tắt đi là xong.Êm xuôi là bác tiết kiệm cả "24tr + tiền công gần 1tr nữa" của bác đấy.Còn nếu không được cứ thử lại 1 lần nữa.Mà không được nữa thì post lại lên đây để anh em mổ xẻ tiếp.Mấy cái xe nhập này nó hay thế.
Bà mẹ...trêu ông nobita xong...hôm nọ thay vỏ bị y chang...bấm nút set tire cũng không hết....tức mình mẩy quá lấy Manual ra đọc.

Cái chỗ chữ to to đó...nếu khg được nữa thì qua bên ghế phụ...chui vô chỗ để chân...ngửa mặt lên:D:D:D...thấy có một cái nút giống giống nút set tire bên kia....nhấn vô vị trí on (hay off) gì đó....mục đích là đưa việc set áp suất lốp về chế độ main (chế độ áp suất lốp mà nhà SX đã cài đặt theo thông số ghi ở cửa xe)...đảm bảo hết.

Mà hổng hết nữa thì PM cho tui với Lương Anh..tui qua Cam kiếm đồ cho:D

• Like
Reactions: Sinminsu and bl3399
Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị
Uh ha.Vậy là chắc bác này dính kiểu này rồi.Hi vọng em đừng có dính như thế này không thì toi mạng :cool:[:O]

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
bomdien nói:
vinhlinh123 nói:
Bác bơm lốp 2.1 kg nhé.Sau rồi bác tắt máy rút chìa khoá ra.Sau đó lại cắm chìa khoá vô.Bác tìm cái nút
" Set tire ".Xe bác 2008 thì em chẵng biết nó nằm ở chổ nào.Nhưng đa số sẽ nằm ở gần trục tay lái.Sau đó bác dí cái nút này.Bật chìa khoá lên.Bật lên hết cỡ nhưng không đề nhé.Cứ giử nút kia như thế đến khi đèn báo tắt đi là xong.Êm xuôi là bác tiết kiệm cả "24tr + tiền công gần 1tr nữa" của bác đấy.Còn nếu không được cứ thử lại 1 lần nữa.Mà không được nữa thì post lại lên đây để anh em mổ xẻ tiếp.Mấy cái xe nhập này nó hay thế.
Bà mẹ...trêu ông nobita xong...hôm nọ thay vỏ bị y chang...bấm nút set tire cũng không hết....tức mình mẩy quá lấy Manual ra đọc.

Cái chỗ chữ to to đó...nếu khg được nữa thì qua bên ghế phụ...chui vô chỗ để chân...ngửa mặt lên:D:D:D...thấy có một cái nút giống giống nút set tire bên kia....nhấn vô vị trí on (hay off) gì đó....mục đích là đưa việc set áp suất lốp về chế độ main (chế độ áp suất lốp mà nhà SX đã cài đặt theo thông số ghi ở cửa xe)...đảm bảo hết.

Cám ơn bác. Để em thử cách bác chỉ xem sao. Em sợ bị bác "thịt" lắm hahahaha

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh

Bác cho em xin số điện thoại nhé, số của em 0918335635.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Cảm biến áp suất lốp em bao hàng hầu như 90% xe đang chạy ở Việt Nam em có sẳn.Thay thế cài đặt nhanh . Em chỉ nhận những xe có trang bị theo xe chứ không nhận lắp thêm các bác nhé .

• Like
Reactions: Sinminsu
Tập Lái
25/11/17
24
3
3
38
Chào các Bác....em xin phép góp ý chút kiến thức
*** Em cũng đã từng gặp một hai chiếc có hiện tượng như bác mô tả....
Biện pháp xử lý....Check bằng máy xem thông số 4 áp xuất lốp có đúng như hiển thị trên đồng hồ bơm k
1. Nếu nó tương đương....như bác nói 3kg mới tắt đèn.....ghi lại mã số mỗi cảm biến ( mỗi con 6 chữ số) ....Sau đó cài đặt lại bộ cảm biến bằng máy tính...( 4 lần cho 4 con)
2. Nếu cài vẫn k hết....bác nên ra vỏ kiểm tra lại từng con cảm biến...xem nó bị nứt, hay hỏng con nào k , nhiều khi có nước trong vỏ....có độ ẩm cao nên báo k chính xác...
Chúc bác sớm trị hết bệnh
Zalo em 0888926990 ( Nếu có tgian anh em giao lưu)