Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Van hằng nhiệt chi fiat siena 1.6

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Ống dầu phanh gara có sẳn để thay luôn hay sao bác?
Xe có tuổi thì cứ canh và thay phụ tùng xoay vòng thôi bác! Hên thì nó chỉ hư cái nhẹ nhẹ. Cố gắng để ý thay trước khi nó hư thì hạn chế nằm đường.
Ống đó em xài của toyota, xài vô tư. Bánh trước bên tài em thay chạy tới nay hơn năm rưỡi ok.

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Ống dầu phanh gara có sẳn để thay luôn hay sao bác?
Xe có tuổi thì cứ canh và thay phụ tùng xoay vòng thôi bác! Hên thì nó chỉ hư cái nhẹ nhẹ. Cố gắng để ý thay trước khi nó hư thì hạn chế nằm đường.
ống dầu thì dễ Bác, không có thì chế hoặc bấm ống thủy lực, vụ này đơn giản so với trình độ thợ bây giờ.

Hạng B2
3/7/11
147
65
28
Xe em 1.6 bị hư cảm biến oxy đã test lỗi bằng máy, vậy cần phải thay hàng fiat hay của hãng khác được không các bác.
Ở tỉnh nên tìm hàng fiat không có nên phải tìm cách chế độ.

• Like
Reactions: dungmokeys
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Xe em 1.6 bị hư cảm biến oxy đã test lỗi bằng máy, vậy cần phải thay hàng fiat hay của hãng khác được không các bác.

hàng bãi của mer hình như được đó bác, không thì đặt bác Quang ship.

• Like
Reactions: lamhcd
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Vậy là ngon rồi, xe em cũng vậy có điều xe cũng có tuổi nên ko bit khi nào phải thay vì xe vẫn đang đi ngon. Vợ già nhiều thứ cứ canh cánh lo lo. Em mới đưa f2 về Tiền Giang mà đi 2 tuần nay thấy xe nặng nặng ko bit bị gì. Cuối cùng hôm t5 đi cao tốc nghe ken két rồi hiểu bị vụ kẹt phanh. Đi xử lý ống dẫn dầu thắng mới. Hồi trước bị bên tài, nay bị bên phụ.
Cái này Bác phải thay một lúc cả hai bên chứ, nếu chỉ thay một bên khi thắng nó bị ăn không đều, đi tốc cao rất nguy hiểm...

• Like
Reactions: huy812000
Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com

Em còn dư một cọng tháo trong xe ra còn tốt, nếu bác muốn dùng đỡ em gửi bác. Tuy nhiên cái này bác nên thay mới chạy cho yên tâm và lâu dài.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Em còn dư một cọng tháo trong xe ra còn tốt, nếu bác muốn dùng đỡ em gửi bác. Tuy nhiên cái này bác nên thay mới chạy cho yên tâm và lâu dài.
Hàng MK, cảm biến 1.6 giá nhiêu vậy bác?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
1/3/13
578
377
63
một cọng là sao Bác emko hiểu???:3dcuoi:
Bác thừa mà không sai thì cho em, em thích nghiên cứu và sưu tầm:3dcuoi:

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Xe bác ấy là Doblo xài chung Albea, bác có rảnh đo giúp e dây cả jack cắm dài bao nhiêu ạ. Ah, e đặt cái nút nhựa chống capo cho bác rồi

Chỉnh sửa cuối: