Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
hieungan nói:
Xe anh Châu đẹp quá, bộ vỏ nhìn ngầu nữa

Bộ vỏ này là LT thấy xài cũng tạm nhưng tay lái nặng hơn vỏ đầu bò Hieungan ơi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/4/09
135
0
0
hieungan nói:
Xe anh Châu đẹp quá, bộ vỏ nhìn ngầu nữa
Lâu rồi mới thấy hiếu ngân vào diển đàn.Chụp hình giói thiệy xe của hiếu Ngân đi ,xe rất đẹp và đủ đồ,thay bộ vỏ nửa là oke.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Sắp phải đi xa , dù chỉ phiếm du không phải không có điều suy gẫm . Mình thân nữa cổ nữa kim khác nào tàn phế , nay tật bệnh cùng mình nghĩ cũng không nên nói nhiều . Năm xưa tuổi còn thơ rủi đọc một quyển sách của EDMOND DE AMICIS di hại cho đến giờ làm sao hối hận ?! Nhớ tới một người từng nói " mình chỉ muốn người ta khinh mình thôi " nỗi lòng ta có phải ...

Bất giác vỗ bồn mà ca :

"Thế sự tình đời dường nước chảy
Công danh phú quý thể mây bay"

Năm xưa thọ nạn nơi núi cao , phải tá túc ngôi chùa nhỏ . Lúc sắp từ biệt cầu được bốn câu chôn chặt trong lòng nay chỉ còn nhớ hai câu trên mà thôi .( còn nữa )

• Like
Reactions: Langtudatinh68
Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Mấy tháng trước trong bước đăng trình , nghĩ tạm một lữ quán ven đường .Nữa đêm bỗng có đứa trẻ đứng dưới cửa sổ vỗ tay mà hát rằng :

" Trắng tay nay lại hoàn tay trắng
Mái tóc giờ đây điểm trắng rồi
Bụi trắng bám đầy thân áo trắng
Sầu nghìn đêm trắng vẫn không vơi"

Nghe xong lệ sa dầm dề buộc miệng than rằng :

Thiệt là lời thần tiên .

• Like
Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Ngàn xưa kiếm tìm mà Tần vạn thế nào có thấy đâu ?! Thương cho mấy mươi năm tranh hùng Ngô -Thục - Ngụy để cuối cùng dâng cả về tay nhà Tấn .

Xưa Lê Long Đĩnh đánh trận ở Thạch Hà , đêm nằm mơ thấy ăn một quả Lê , ăn hết lại thấy bên trong quả Lê có cái hột Mận (*) Bần thần nghĩ ngợi , hồi cung được vài tháng thì chết . Thương cho người tắm sương gội tuyết xông pha nơi mũi giáo hòn tên , công sức cuốn trôi dòng nước bạc .

Hôm nay rỗi rãi ngẫm chuyện Đinh Lê Lý một thời. Ô hô! một trời dâu bể .

• Like
Hạng B2
13/4/10
384
0
0
bác MC bác muốn mua Sidercar thì em có biết 2 chỗ bán và cũng là bậc thầy chuyên về xe này ở sát bên nhà em. xe zin 100% có cả thùng zin 100%

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
minhchaustudio nói:
Mấy tháng trước trong bước đăng trình , nghĩ tạm một lữ quán ven đường .Nữa đêm bỗng có đứa trẻ đứng dưới cửa sổ vỗ tay mà hát rằng :

" Trắng tay nay lại hoàn tay trắng
Mái tóc giờ đây điểm trắng rồi
Bụi trắng bám đầy thân áo trắng
Sầu nghìn đêm trắng vẫn không vơi"

Nghe xong lệ sa dầm dề buộc miệng than rằng :

Thiệt là lời thần tiên .

Hay quá bác ơi.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
truongjeep nói:
bác MC bác muốn mua Sidercar thì em có biết 2 chỗ bán và cũng là bậc thầy chuyên về xe này ở sát bên nhà em. xe zin 100% có cả thùng zin 100%

Cảm tạ bác Trường , nếu lúc khác chắc em sẽ ghé xem ngay . Nhưng lần này sẵn đi thẳng Hà Nội múc luôn cho nó mấu

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Cái này gọi là tin đồn "Jeep in a crate" đây. May quá, bác không mua, chứ nhiều kẻ bị gạt lắm. Bây giờ thế giới lắm trò lừa đảo. Nó sẽ y/cầu mình chuyển tiền đặt cọc (10% của 10.000 USD) rồi sẽ gửi hàng. Dĩ nhiên là sau khi được tiền cọc là nó biến luôn. Xin bác MC cẩn thận nhé.

Giả sử có xe "mới 100%" đi nữa, không biết có bị vướng quy định 5 năm gì đó hay không ?? Xin bác nào rành luật lệ chỉ giáo dùm nhé.

minhchaustudio nói:
Mồng 5 Tết có nhận được một email của một người nào ở Pháp xưng là Zakiu Waduk hay gì đó ( nghe như người ở Trung Đông ) ; nói là biết mình qua google và cảm mến vì mình am hiểu về Jeep
Vận xa chiến thuật M151 MUTT vừa đi vừa suy gẫm hay những chuyện nhảm của minhchaustudio
nên có ý nhượng lại cho tay xứng đáng chiếc xe này ...

Vận xa chiến thuật M151 MUTT vừa đi vừa suy gẫm hay những chuyện nhảm của minhchaustudio

Ngài Zakiu nói là xe của cụ nội là một Lê dương và từng tham dự trận giặc đệ nhị thế chiến ( chuyện còn dài )

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Bây giờ nó phóng cái hoả tiễn SAM này nên cần xe to hơn xe Jeep M38A1