Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Ko bỏ tiền mua bảo hiểm nhưng ông chủ xe Fer mới đây lại đòi kiện tới cùng mà. Thực hư thế nào vậy mấy anh
Cho dù có mua bảo hiểm đi chăng nữa Bảo hiểm cũng không bồi thường đâu bạn, BH loại trừ tổn thất do quá trình sửa chữa, chạy thử nhé.

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Mua dễ đòi khó, đụng chuyện phải theo hầu bọn bảo hiểm nữa thì ai mà mua. Bọn bảo hiểm tại VN là bọn biến chất ăn cướp có hợp đồng. Thà ko mua, có chơi có chịu, đụng chuyện bỏ tiền túi.
Căng quá anh ơi

Hạng C
31/7/14
832
784
93
Liên quan đến việc này mình xin có vài ý kiến như sau:
1. Không có công ty Bảo hiểm nào không cấp được Bảo hiểm cho xe sang cả, họ Bán hết, Khách hàng cần mua thì họ bán ngay. Nếu giá trị xe lớn quá họ sẽ Tái cho các đơn vị bảo hiểm khác ( Nhiều đơn vị Bảo hiểm cùng Bảo hiểm cho tài sản lớn, được gọi là đồng Bảo hiểm ).
2. Đồng tình với Chủ tóp về quan điểm chủ xe ít khi muốn mua Bảo hiểm.
3. Bảo hiểm 02 chiều chủ Top đề cập ở đây là Bảo hiểm Vật chất xe thì theo e là không đúng. Theo e thì Bh 02 chiều là bao gồm 02 bảo hiểm là Bắt buộc và Thân vỏ mới tạo ra 02 chiều ( 1 chiều bồi thường cho bên thứ 3, 1 chiều bồi thường cho chủ xe ).
Em lái xe mới, mong các anh chị em góp ý chia sẻ thêm ạ.
cái số 3 anh đang hiểu sai (bảo hiểm 2 chiều) là theo mọi ng gọi thôi chứ nó gọi là bảo hiểm " vật chất xe hay còn gọi là bảo hiểm tự nguyện" nên nó riêng v ới các bảo hiểm bắt buộc (TNDS)

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
T xe cỏ cũng đếch mua bảo hiểm
Vì có vấn đề nặng gì lại như kiểu xin chúng nó bảo hiểm cho mình, tìm cách đùn đẩy. Còn lại thêm vụ 500k/lần bảo hiểm. Nhiều lúc xước xát tí ra ngoài cũng 5 lít thì việc quái gì phải bảo hiểm
Tiền mua bảo hiểm để tự sửa chưa vẫn còn lời
Nói vậy cũng ko đúng nhe bác....mình thấy hiện nay bh làm tốt việc đền bù
Con Ford Ranger cty mình...em tx nó chạy cực ẩu và ko quan tâm va quẹt này kia.....tính ra mỗi năm nó đi làm bh khoảng 2 lần..chi phí khoảng 15-17tr gì đó mà bh nó vẫn duyệt ok..nhiều năm vậy (Bảo Minh ) ..Lần gần đâ đi mua bh nó chịu hết nổi nó đoì tăng phí ...thì chạy qua PI mua ...
Còn mình bị đá văng bể kính con Lex. bh PtI làm cũng nhanh gọn lắm...
tóm lại bh bâ h nhìn chung là ok....
Còn mấy con siêu xe nà kia ko mua chắc có ly do orng đó... bỏ ra vài chục tỏi mua xe đc mà vài trănm tr/ năm ko dám mua ....??? BH là mua cái an tâm ..mua cái rủi ro xả ra....siêu xe chạy ít ..nên ko mua ?? có xe chạy cả vài năm ko có va quẹt ..nhưng có xe chạy ít vẫn xả ra..chưa nói vụ ngập nước, cây đổ đè, cháy như Carina ...đâu ai biết đc .....

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Vậy anh giải thích giúp em như thế nào là bảo hiểm 2 chiều? Chiều nào là chiều 1 chiều nào là chiều 2?
cái số 3 anh đang hiểu sai (bảo hiểm 2 chiều) là theo mọi ng gọi thôi chứ nó gọi là bảo hiểm " vật chất xe hay còn gọi là bảo hiểm tự nguyện" nên nó riêng v ới các bảo hiểm bắt buộc (TNDS)

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Bác đọc lại cái ảnh chụp tin nhắn mà chủ xe H đăng lên mạng đấy, là "anh T Volvo có hỗ trợ kiểm tra, bên Ferrari chỉ hỗ trợ gửi dây belt miễn phí ra ... rồi anh gửi tiền trực tiếp anh T".
Em hiểu là nếu muốn kiện theo Bộ Luật Dân sự thì phải có hợp đồng hoặc biên bản bàn giao với Ferrari thì mới gán pháp nhân vào được. Còn cái này là chủ xe H và anh T chung thuyền chung bến rồi. Đại loại là anh H cũng muốn kéo hai hãng xe lên thuyền nhưng ca này khó chữa rồi.
Giờ lôi đầu đc ai thì lôi ra hết. Chờ xem lúc ra Toà thế nào thôi. Chứ 200k$ thì thằng nào cũng bỏ của chạy là đúng rồi :D :D :D

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Vậy anh cho em hỏi như thế nào là Bảo hiểm 02 chiều? Hay đó chỉ là tên gọi mà mọi người thường gọi? Anh có dẫn chứng nào mọi người thường gọi vậy không hay a đang chưa hiểu rõ?

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Vậy anh cho em hỏi như thế nào là Bảo hiểm 02 chiều? Hay đó chỉ là tên gọi mà mọi người thường gọi? Anh có dẫn chứng nào mọi người thường gọi vậy không hay a đang chưa hiểu rõ?
Chính xác thì mình ko có cái gọi là bảo hiểm 2 chiều, nhưng mọi người quen gọi cái bảo hiểm vật chất là 2 chiều vì cái bảo hiểm TNDS là bắt buộc, nên chỉ cần múc thêm cái kia thôi là có đủ 2 chiều, một mình nó thì không đủ ý nghĩa 2 chiều.

• Like
Reactions: previa.new
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Vụ siêu xe đụng gốc cây này cứ tóm lại như thế này cho gọn:

- Ông chủ xe: Hai ông Ferari và Volvo kia, hai ông phải đền cho tui (không hề bắt ông tài xế hay ông kỹ sư phải đền, vì dư sức biết tiền đâu mà đền).

- Ông Ferari: Tui chỉ bán cọng dây cu roa cho ổng thôi. Còn chuyện nhân viên của tui kêu ổng đem qua Volvo thay thì tự nó nhắn tin kêu ổng, chứ tụi tui đâu có kêu. Kiếm nó mà hỏi.

- Ông Volvo: Tự thằng nhân viên của tui đem chiếc xe vô sửa chứ tui có kêu nó đem vô đâu. Kiếm nó mà hỏi.

- Ông kỹ sư và ông tài xế: Dạ thưa quý vị, quý vị cứ cãi nhau thoải mái đi nhé. Còn chúng em thì xin chốt lại một câu như thế này cho nó vuông: có bắt chúng em đền thì chúng em cũng không đền nổi đâu ạ.

Hết!!!

Chỉnh sửa cuối: