Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Về vị trí ngồi sau có anh nào nói rồi, Mỹ hay Châu Âu mỗi người 1 xe ít khi chở người, trừ xe sang ra thì các hãng không chú trọng hàng ghế sau. Còn Châu Á thì khác, đến xe 5 chỗ còn phải nhồi thêm 2 ghế phụ thành 5+2 mà.

• Like
Reactions: chutungvn and xlive
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Gầm xe là cái trục cardan thôi b ơi, nó chỉ là cái ụ nhô lên ở giữa hàng ghế
Chứ nó ko ảnh hưởng nhiều đến không gian đâu
Cái chính là xe Đức có nắp capo dài hơn, nên người lái sẽ có xu thế nằm gần trọng tâm hơn, hàng ghế sau cũng mất thêm chút ko gian
Bù lại thì nắp capo dài hơn thì an toàn hơn, có thể bố trí động cơ lớn hơn, và một phần như bài viết nói...
Túm lại xe Nhật Hàn thực dụng, xe Đức an toàn và trải nghiệm
Có các tổ chức đánh giá, xếp loại chất lượng an toàn như NHTSA, IIHS, Euro Ncap làm việc rồi. Xe nào cứ điểm 5 sao là ok thôi.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Gầm xe là cái trục cardan thôi b ơi, nó chỉ là cái ụ nhô lên ở giữa hàng ghế
Chứ nó ko ảnh hưởng nhiều đến không gian đâu
Cái chính là xe Đức có nắp capo dài hơn, nên người lái sẽ có xu thế nằm gần trọng tâm hơn, hàng ghế sau cũng mất thêm chút ko gian
Bù lại thì nắp capo dài hơn thì an toàn hơn, có thể bố trí động cơ lớn hơn, và một phần như bài viết nói...
Túm lại xe Nhật Hàn thực dụng, xe Đức an toàn và trải nghiệm
Xe lex gây tai nạn kinh hoàng nè bác

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Mình ngồi coi chơi thôi chứ bàn chi mấy bác ơi. Làm như mấy ông kỹ sư Nhật Hàn hay China không biết điều này vậy, cá 100% là mấy ổng biết.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Mình ngồi coi chơi thôi chứ bàn chi mấy bác ơi. Làm như mấy ông kỹ sư Nhật Hàn hay China không biết điều này vậy, cá 100% là mấy ổng biết.
Đúng rồi bác, quan trọng mục tiêu khách hàng của họ là ai thôi! Anh em mình ngồi làm rành chi cho mệt

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Trong các vị trí ngồi của tài xế thì theo em vị trí của xe Hàn là khó chịu nhất (từ xe cỏ Lanos đến Santafe) chỗ ngồi thấp, xu hướng luôn ngửa về sau >có vẻ như capo luôn cao hơn tầm mắt, kkk

• Like
Reactions: phamsing and Daewoo