21/9/11
1.659
31.133
113
Vậy mai mốt chìa khóa remote phải có thêm chế độ on/off để tắt mở tín hiệu hoặc khi đến gần xe bao nhiêu m mới để ở chế độ mở bộ phận phát sóng.
cũng rối thật.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Vậy mai mốt chìa khóa remote phải có thêm chế độ on/off để tắt mở tín hiệu hoặc khi đến gần xe bao nhiêu m mới để ở chế độ mở bộ phận phát sóng.
cũng rối thật.
Cái này trên dòng xe của Honda đã có, mà sao các bác 4 bánh không làm theo nhỉ.
Chắc nghĩ là khó mất.
Mà theo hiểu ý của em, chìa khóa nên làm theo hai chế độ:
- 1 là phát tín hiệu tìm xe từ xa.
- 2 là chỉ phát tín hiệu khi cầm chìa lại gần xe 1met thì mới khởi động được.
Lúc đó thì tụi nó có phá được 1 thì cũng chỉ mở được cửa. Còn 2 thì phải có chìa mới nổ máy dc.

Hạng B2
16/3/16
101
18
18
35
sao không làm công tắc ON/ OFF ở chìa khóa nhỉ :/
hoặc tự tắt nếu nằm im, không có chuyển động

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Cái này chắc là thiết bị lặp (repeater). Nó thu và khuếch đại sóng phát ra từ chìa khóa. Chiếc xe thấy tín hiệu mạnh tưởng chìa khóa ở gần nên mở khóa xe.
Thiết bị này đánh lừa đc xe là chìa khóa ở gần xe nên chỉ có công tắc tắt chìa khóa hoặc chặn chìa khóa phát sóng,chứ còn 2 cái mức gì như của thằng Hòn Đá cũng vẫn mất xe thôi.

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Mua cái khoá bánh như tụi CSGT hoặc tháo cái volang như Mr.Bean là an toàn nhất :D
Mấy bác hay đậu ngoài đường ở nước ngoài thường dùng cây khoá volang. Khá an toàn vì khó mở

Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
sao không làm công tắc ON/ OFF ở chìa khóa nhỉ :/
hoặc tự tắt nếu nằm im, không có chuyển động
Nó rình đứng gần xe lúc bác bấm unlock là chộp thu được mã chìa rồi, sau đó chỉ việc đu theo bác đến lần đỗ xe kế tiếp và việc còn lại là bác chỉ đi báo công an với bảo hiểm thôi :D

Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Nếu vậy su dụng smart key thì de bị mất xe như chơi. Các bác bên chế công tắc tắt nguồn smart key khi không sử dụng thì mới an toàn...

Tháo pin ra đó bác :D

Nó rình đứng gần xe lúc bác bấm unlock là chộp thu được mã chìa rồi, sau đó chỉ việc đu theo bác đến lần đỗ xe kế tiếp và việc còn lại là bác chỉ đi báo công an với bảo hiểm thôi :D

Các xe khác thì em không biết nhưng trên chìa khóa thông minh của xe Toyota thì có thể tắt được bằng cách nhấn giữ nút mở khóa và nhấn nút khóa 2 lần (hoặc ngược lại) khi thấy đèn báo trên chìa nháy 4 lần là chìa khóa đã vô hiệu. Khi cần bật lại chìa khóa chỉ cần nhấn nút bất kỳ. Tính năng này giúp tắt chìa khóa dự phòng để khỏi hết pin. Bác nào cẩn thận tắt luôn chìa khóa chính cho an toàn.