Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nói chung em thấy Talisman là chiếc xe dành cho ai có tư tưởng "nghèo nên chơi sang để sau này giàu đỡ bỡ ngỡ". Hỗ trợ đậu xe tự động, Adaptive Cruise Control, nội ngoại thất như xe cao cấp mà có 1,5 tỉ.

Chơi đi các bác. Sau này đổi lên Volvo, Land Rover, Tesla đỡ bị "ngộp". Chứ từ Camry đổi lên chắc choáng quá kkk.

Hahaha câu "sau này giàu đỡ bỡ ngỡ" hay quá...còn "sau này không giàu" thì sao bác?

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Logo dờ-lôn hình thoi đứng trang bị cam de ở giữa mấy ảnh ko biết bình luận giống cái gì, chỉ cười cười..
Vãi. :D

Hạng B2
20/10/16
132
81
28
D

Em xin dinh chinh lai mot lan nua, vi nhung comment noi rang Samsung mua lai Renault roi oh xe nay la cua Samsung blablabla lam em hoi buc xuc. Vi tu ngay Renault ve Vietnam nguoi viet nao cung noi nhu the nen de em giai thich cho may cu nghe.

Renault lien minh voi Nissan thanh lap ra Renault-Nissan Alliance. Groupe Renault-Nissan co nhu hang con gom Renault, Nissan, Dacia, Infiniti, SAMSUNG MOTORS, vv

Samsung Group chi co mot co phan nho trong Samsung Motors ma thoi vi Renault da mua lai roi.

Quay lai voi Talisman. Neu nhu Renault Latitude la mot chiec SM5 thi SM5 la chiec Teana cua Nissan. Con Talisman la chiec Renault duoc phat trien ben Phap tu design toi dong co, noi chung la develop in France for Europe. Vi Renault da mua lai Samsung tu rat lau nen thay vi bo thuong hieu Samsung o thi truong Han Quoc thi ho chi doi ten san pham Renault thanh SMx + badging Samsung thoi.

Tu Koleos 2016 toi Kajdar toi Captur that ca cai model Renault ban o Han Quoc deu duoc doi ten thanh Samsung. No chi la cai badge ma thoi. Samsung Motor cung phat trien xe, nhung do la cho thi truong Han Quoc voi suu deu hanh cua Renault.

Day la nhung deu ma em muon dinh chinh voi cac bac. Samsung MOTORS la cua Renault. Renault la thuong hieu lon the gioi.

Em khong co phai la sales cua Renault Vietnam hay international gi het nhung em biet rat ro ve nen cong nhiep oto tai Phap noi rieng va Chau Au noi chung vi em o trong linh vuc do.

Con ve chat luong cua Talisman em se chia se sau cho cac bac ve do ben, chat luong, loi no hay gap vv.
Like bác nhưng đọc không dấu mệt ghê bác :)

• Like
Reactions: matela9999
Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nội nhìn vô cái hàng ghế sau chật ko có nhiều tiện nghi như anh Cam là thấy thua roài. Mà sao cái logo nhìn hoài vẫn ko cảm được vẻ đẹp của nó

Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
hihi em xin loi bac tai may khong co dau....
Đọc bài của bác này rất mệt mà lí do ko chỉ là "ko dấu".
Cái xe quan trọng nhất là xuất xứ, mà các xe RN ở Vn thấy đều Made in Korea thì chắc chắn ko phải Châu Âu --> đừng cụ Sale nào nói là xe Châu Âu nhé!
hiện giờ chỉ có Ford với tiêu chí One Ford là chất lượng dc đánh giá khá tương đồng trên toàn thế giới (khá chứ ko phải giống ah)
xe lắp ở VN hay Châu Á (trừ Nhật) thì cũng một 8 một 10 thôi.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Các Bác chê làm gì. Mỗi hãng có chiến lược kinh doanh riêng của nó, nó định giá mắc thì ít người mua thế thôi :)

Hạng B2
29/12/11
119
106
43
43
Đọc bài của bác này rất mệt mà lí do ko chỉ là "ko dấu".
Cái xe quan trọng nhất là xuất xứ, mà các xe RN ở Vn thấy đều Made in Korea thì chắc chắn ko phải Châu Âu --> đừng cụ Sale nào nói là xe Châu Âu nhé!
hiện giờ chỉ có Ford với tiêu chí One Ford là chất lượng dc đánh giá khá tương đồng trên toàn thế giới (khá chứ ko phải giống ah)
xe lắp ở VN hay Châu Á (trừ Nhật) thì cũng một 8 một 10 thôi.

Koleos voi Latitute thoi bac a.. Sandero, Logan, Duster la nhap tu Nga con Megane la Tho Nhi Ky

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em Talisman này bán ở thị trường nội địa Hàn Quốc là Samsung SM6 nhé các bác :)