Hạng B2
11/2/22
224
200
43
24
Vậy Merc ở gò vấp giá gấp 2/3 với merc EU cùng giá (coi như options giống nhau 100%) vây theo bác lấy chiếc nào ? Gò vấp hay củ xứ ngoài VN :):):)
Hỏi thật tâm ..:):):) viết thật lòng nha

Thứ nửa xe EU thì thay toàn bộ không phải cái nào hư thay cái đó

Và cái cuối cùng ... thì dể hiểu ..Cứ Merc VN mà mua ..còn Merc EU là đồ bỏ vì VN mình có câu của rẽ là của ôi .. Mong bạn cứ giữ phương châm đó ...
Em biết câu nầy em cà khịa nhưng thật tế là các bác tự suy gẩm ..sai mà đúng, đúng mà sai ....
Câu hỏi hay hehe theo mềnh thì xe nhập EU chất lượng gia công và vật liệu ngon hơn nhưng chi phí bảo dưỡng đắt hơn nên tùy túi tiền mà chơi thôi. Chạy đường Gò Vấp hay Việt Nam nhiệt đới nóng ẩm là hỗn hợp tốc độ bò trung bình 50-60 Km/h thì xe càng ngon có khi lại càng dễ hỏng nhể =))

• Like
Reactions: Osin
9/9/22
11
5
3
Nhung thấy ở Thái Lan rất nhiều xe hơi cổ. Có cả ngày hội xe hơi cổ được tổ chức rất lớn ở nhiều nơi và rất nhiều xe. Việt Nam mình không thây được nhiều xe như vậy để được chiêm ngưỡng , tiếc thật.
Link triển lãm xe cổ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
30/7/19
58
30
18
Xe nhập ngoài Asian thì là do thuế cao nên phải chịu thôi.
Các bác nhập còn CRV từ Mỹ về thì giá nó cũng như Tiguan mà. Rav4 nhập từ Mỹ về là 1 ví dụ.
Nên muốn đi xe nhập thì phải trả thuế thôi, chứ hãng đâu có lỗi lầm gì đâu.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Câu hỏi hay hehe theo mềnh thì xe nhập EU chất lượng gia công và vật liệu ngon hơn nhưng chi phí bảo dưỡng đắt hơn nên tùy túi tiền mà chơi thôi. Chạy đường Gò Vấp hay Việt Nam nhiệt đới nóng ẩm là hỗn hợp tốc độ bò trung bình 50-60 Km/h thì xe càng ngon có khi lại càng dễ hỏng nhể =))
Rất thú vị khi chia sẽ với bạn ..

Do đó xe cũng vậy thôi, Tôi thí dụ thay capôt một chiếc xe Peugeot còn đắt hơn cả Capôt của Mercedes.
Về câu cũa rẽ là của ôi có áp dụng trong xe không nhỉ ? Chi phí bảo dưởng đắt như đã viết là nó thay toàn bộ, không phải hư nào thay đó. Và khi đó thời gian nằm garage hầu như là không có. VN mình nhân công lại rẽ, thời gian thì nhiều

Và dĩ nhiên tôi nói nước mắm phú quốc ở VN loại mắm nhỉ ngon hơn là của EU nước mắm thượng hạng, bạn tin không ?