Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đúng sai chứ nói nhưng xe 2 bánh quá liều... đã thấy xe tải xi nhan vào lề rồ mà còn cố vượt để rồi hy sinh.

Tập Lái
6/5/14
8
1
0
Chuyên sai đúng chưa nói, nhưng khi thấy xe tải tấp vào lề, và coi như phía trước mình có chướng ngại vật thì nên giảm ga nhường đường, hành động của xe máy rõ ràng là tăng ga vượt lên, dính ngay vũng sình lạc tay lái lao vào đầu xe tải là quá liều lĩnh, quá nguy hiểm.
Bác xe tải xi nhan từ giây thứ 7, có thể xe máy quan sát thấy /hoặc không nhưng rõ ràng là sẽ quan sát thấy chiếc xe tải ép vào(Nếu không thấy nữa thì coi nhu đi đường nhắm 2 con mắt lại- đàng nào chả chết).
Về lỗi thì thì bác xe tải có thể vào lề hơi nhanh, cũng có thể chịu trách nhiệm...gì gì đó theo pháp luật xem xét...nhưng chỉ vì 1 giây mà đi 2 mạng sống như thế thì chả đáng chút nào.

• Like
Reactions: pyben
Tập Lái
23/2/14
0
4
3
35
Tp Hồ Chí Minh
Đúng sai để các bên có thẩm quyền giải quyết, các bác comment trẻ trâu quá biết gì không mà nói người ta "2 thằng ngu, chết là phải" đây là đôi vợ chồng trẻ trên đường về quê gặp tai nạn, anh chồng chết tại chỗ, chị vợ đang rất nguy kịch!!
Tôi được biết khi oto muốn vượt thì rơi vào bị động bắt buộc phải nhường đường và bảo đảm các điều kiện sau bật đèn tín hiệu báo rẽ, quan sát nếu bảo đảm an toàn thì mơi được rẽ!!

Hạng D
12/3/11
1.597
66.223
113
Tiền Giang, gò công
em nghĩ xe tải lỗi vì thiếu quan sát khi chuyển làn, nhưng ở vn này, lấy mạng mình ra tranh với luật và với tải thì phung phí cuộc đời quá . chẳng ai chạy xe lại nhường 1 thằng tạt đầu mình, nhưng mình nhỏ quá,mà nó thì ngang tàng . đang chạy bon bon thắng lại nhường thằng rẽ phải là chuyện hiếm .

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Em thấy sợ thật, đi 02 bánh em cũng thường qua mặt kiểu này, nhưng em cẩn thận hơn đôi vợ chồng kia, nếu xe 02 bánh không sụp lề thì chắc qua được, không may đang ở tốc độ cao mà bị như vậy thì vô phương... Nhìn thấy cảnh nảy chạy 02 bánh nếu chủ quan là chết trong tích tắc, RIP.......

Hạng B1
6/1/14
99
63
28
36
Xe tải xi nhan và tắp vào từ từ chứ ko hề cúp đầu 2b. Lái xe 2b quá liều lĩnh cắm đầu vượt lên ở 1 tình huống ko đáng gì cả.

Việc đã xảy ra rồi, chỉ bít RIP ng chồng, hy vọng chị vợ ko bị thương tật suốt đời. Quá đen cho bác tài xe tải :(