Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Do bác chưa trải nghiệm nên nói vậy thôi. iPad sài pin để trực tiếp vị trí tiếp xúc ánh nắng hàng ngày cực hại pin. Đầu Android không sử dụng pin, có quạt tản nhiệt, phần mềm tối ưu cho trải nghiệm lái xe nó khác nhiều. Mình có cả 2 (iPad / DVD Android) và thấy mỗi thiết bị nên dùng đúng cho mục đích riêng nó được làm ra.
mình gắn cái iPad lên cái giá đỡ, xài xong xuống xe tháo ra , chứ có để đó suốt đâu mà nắng nóng bác ơi!

Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Bác có loại nào tốt hơn ko, em đang cần màn android mà lắm thương hiệu quá. Bác xài rồi tư vấn em với.
mình dùng nguyên bản theo xe vì nó tích hợp các chức năng hệ thống, có apple CarPlay và android auto là đủ rồi

• Like
Reactions: PowerHouse
Hạng B2
22/8/19
343
4.019
93
Bác có loại nào tốt hơn ko, em đang cần màn android mà lắm thương hiệu quá. Bác xài rồi tư vấn em với.
Tránh mọi thứ android ra, từ tv, điện thoại, tới màn hình ô tô

• Haha
Reactions: mymemory
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác có thể tham khảo Avinusa nhé. Mình đang xài rất okie, lấy thông sô xe qua OBD2, thẻ nhớ, sim card đầy đủ, màn 12.3 inch, android 11...nhưng ở VN thì không thấy có bán nhiều.
Bác tham khảo thêm link dưới:

• Wow
Reactions: hvmcsa
Tập Lái
24/4/22
41
36
18
mấy bác cho em hỏi lý do tại sao màn hình theo xe zin thì nghe nhạc mp3 rất hay chỉ không xem video được, nhưng khi đổi qua đầu androi thì nghe nhạc tệ rõ, âm thanh không hay? chỉ có hơn cái là xem được video và bản đồ vietmap, navitel,...

• Haha
Reactions: PowerHouse
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Khe sim cắm ngay ở sau màn thế là dở rồi, sim lỗi, hỏng hay cần thay sim lại phải tháo màn ra :(

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
chơi cái ipad lên là bá đạo nhất , ipad là vua rồi ko cái nào hơn đc đâu ! nội iphone ko thì cả thế giới android chống ko lại huống hồ gì ba cái màn hình này !
Để trên xe trời nắng nó dễ nổ pin lắm bác ạ

Hạng B2
22/8/19
343
4.019
93
mấy bác cho em hỏi lý do tại sao màn hình theo xe zin thì nghe nhạc mp3 rất hay chỉ không xem video được, nhưng khi đổi qua đầu androi thì nghe nhạc tệ rõ, âm thanh không hay? chỉ có hơn cái là xem được video và bản đồ vietmap, navitel,...
Amplifier dỏm. Làm một cái smartphone gắn lên ô tô thì dễ nhưng đụng tới âm thanh thì nó lại là chuyện rất khác.

Head unit thì chỉ nên chọn của các hãng âm thanh có tiếng, lựa loại có apple carplay là được.