Hạng B2
11/12/08
353
80
28
XC 60 doi mới phải nói là rất đẹp trong phân khúc.
nhưng ở Vietnam định giá quá cao 2,450! 2-2.1 tỏi là hợp lí nhất. Đợt VMIS có ghé qua, tính xem giá để deal, nghe 2.4 ... quay đi luôn, vì biết có deal mình vẫn bị hớ!!
Giá này nếu thừa tiền sau này chấp nhận bán lỗ nặng thì múc.
Giờ hãng xe nào cũng giảm giá Mer, Audi cũng đang chiết khấu rất tốt.
Theo mình Volvo Vietnam định vị sai. Tồn kho đợt này cao rồi. Dân Viet giờ mua xe đã bớt Nu hơn nhiều rồi!!

• Like
Reactions: huynguyen.volvo
Tập Lái
12/4/17
13
2
3
35
TP HCM
volvocarvn.com
XC 60 doi mới phải nói là rất đẹp trong phân khúc.
nhưng ở Vietnam định giá quá cao 2,450! 2-2.1 tỏi là hợp lí nhất. Đợt VMIS có ghé qua, tính xem giá để deal, nghe 2.4 ... quay đi luôn, vì biết có deal mình vẫn bị hớ!!
Giá này nếu thừa tiền sau này chấp nhận bán lỗ nặng thì múc.
Giờ hãng xe nào cũng giảm giá Mer, Audi cũng đang chiết khấu rất tốt.
Theo mình Volvo Vietnam định vị sai. Tồn kho đợt này cao rồi. Dân Viet giờ mua xe đã bớt Nu hơn nhiều rồi!!
Cám ơn vì sự đóng góp ý kiến của bác.
Hiện tại Volvo XC60 All New tại Việt Nam đang được sản xuất và nhập khẩu trực tiếp từ Thụy Điển. Chính vì vậy, xe bị chịu thuế khá cao, nên khó có thể so sánh giá với xe CKD như Mer ạ. Audi Q5 cũng là một chiếc xe rất tốt, tuy nhiên, nếu bác tìm hiểu sâu hơn về trang bị tiện nghi trong xe, cũng như các Option theo xe, thì Volvo XC60 tốt hơn rất nhiều ạ
Với mức giá 2-2,1 tỏi, bác hoàn toàn có thể đặt được xe Volvo XC60 All New nhập khẩu trực tiếp từ Malaysia. Em Huy Nguyễn: 0902 099 044

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Hiện tại Volvo XC60 All New tại Việt Nam đang được sản xuất và nhập khẩu trực tiếp từ Thụy Điển. Chính vì vậy, xe bị chịu thuế khá cao, nên khó có thể so sánh giá với xe CKD như Mer ạ. Audi Q5 cũng là một chiếc xe rất tốt, tuy nhiên, nếu bác tìm hiểu sâu hơn về trang bị tiện nghi trong xe, cũng như các Option theo xe, thì Volvo XC60 tốt hơn rất nhiều ạ
Với mức giá 2-2,1 tỏi, bác hoàn toàn có thể đặt được xe Volvo XC60 All New nhập khẩu trực tiếp từ Malaysia. Em Huy Nguyễn: 0902 099 044

Em có thể nói rõ sự khác biệt giữa xe nhập từ Thuỵ Điển và Malaysia không ?
Cho anh giá tốt nhất XC60 giúp anh nhé.

• Like
Reactions: hoanchau
Hạng C
23/12/11
577
234
43
Glc và q5 k có cửa so với xc60. Quan điểm cá nhân e.

• Like
Reactions: Bù Tọt
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Trong 1 thị trương xe tiêu chuẩn cao như Châu Âu, đi cả ngày trên Autoban cũng khg thấy chiếc xe Nhật nào, xe Mer còn là taxi đầy đường, thi đủ biết tiêu chuẩn của họ cao lắm.
Xe ở xứ mình bao nhiêu km trong cuộc đời xe chạy 100.000km là đạt tốc độ 120km/g, còn Châu Âu là thường xuyên.
Do vậy, bình dân của Châu âu cũng là quá cao với ta.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoanchau
Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Trong 1 thị trương xe tiêu chuẩn cao như Châu Âu, đi cả ngày trên Autoban cũng khg thấy chiếc xe Nhật nào, xe Mer còn là taxi đầy đường, thi đủ biết tiêu chuẩn của họ cao lắm.
Xe ở xứ mình bao nhiêu km trong cuộc đời xe chạy 100.000km là đạt tốc độ 120km/g, còn Châu Âu là thường xuyên.
Do vậy, bình dân của Châu âu cũng là quá cao với ta.

Thật không bác?

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Thật ra mình nói cũng hơi quá nhưng so trên tỷ lệ thì xe Nhật quá ít với số đông VW, Audi, Mer....Mình đi qua lại Thuỵ sỹ và Đức và các vùng loanh quanh, rất hiếm khi nhìn thấy xe Nhật.

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Có 1 điều làm e chán là xe nào cũng vậy, về mình là nó cắt ngược cắt xuôi, kể cả những option k đáng tiền nhưng có giá trị sử dụng cao như ghế chỉnh điện, cốp điện. Ngay cả có tiền cũng k đc mua đồ đúng chất.

• Like
Reactions: huynguyen.volvo