Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
phụ tùng xe là cung - cầu, VF bán gần 100k xe xăng ở VN thì họ ko bán phụ tùng cũng đầy thằng khác nhập về bán kiếm lãi. Mà chắc chắn VF ko ngu như vậy, chăm tốt khách xe xăng còn bán tiếp xe điện.

Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
Từ hồi mua xe tới hôm trước kg bực mình, nhưng nay bực mình rồi: Số là ngày 28.6.2023, mình ghé Vinfast thay 2 cây gạt nước trước cho xe Vinfast Lux SA, giá 920.000đ. Mình vô cùng bị sốc, vì khoảng 1 năm trước, tôi thay chỉ có 465.000đ. Như vậy phụ tùng thay thế bị nâng giá lên gấp đôi.Thật sự rất là thất vọng cho chính sách giá phụ tùng của Vin. Ban đầu khi mua xe, tôi rất thích về vấn đề giá cả rẻ của phụ tùng thay thế của Vinfast, nhưng bây giờ tôi vô cùng bị ám ảnh nếu phải thay thế các phụ tùng chính hãng .

Hạng B2
17/1/11
121
79
28
Từ hồi mua xe tới hôm trước kg bực mình, nhưng nay bực mình rồi: Số là ngày 28.6.2023, mình ghé Vinfast thay 2 cây gạt nước trước cho xe Vinfast Lux SA, giá 920.000đ. Mình vô cùng bị sốc, vì khoảng 1 năm trước, tôi thay chỉ có 465.000đ. Như vậy phụ tùng thay thế bị nâng giá lên gấp đôi.Thật sự rất là thất vọng cho chính sách giá phụ tùng của Vin. Ban đầu khi mua xe, tôi rất thích về vấn đề giá cả rẻ của phụ tùng thay thế của Vinfast, nhưng bây giờ tôi vô cùng bị ám ảnh nếu phải thay thế các phụ tùng chính hãng .
1 năm b thay gạt mưa 1 lần ah, đi gì mà hao gạt mưa thế, tôi đi 4 năm xe đi 9 vạn rồi mà còn thấy chưa phải thay gạt mưa

Hạng C
25/5/11
916
607
93
Hết giá 3.o rùi bác ơi

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
1 năm b thay gạt mưa 1 lần ah, đi gì mà hao gạt mưa thế, tôi đi 4 năm xe đi 9 vạn rồi mà còn thấy chưa phải thay gạt mưa
Theo mình thì nên thay 1 năm , vì qua 1 mùa nắng thì có thể lưỡi cao su gạt mưa bị cứng đi nhiều, ít nhiều trầy xước kính lái, gây khó chịu khi đi ban đêm lắm . Mấy xe khác mình dùng qua mình cũng thay như thế.

Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
Đa phản hồi với Vin, và nhận đc hồi âm chua xót: "

Trung tâm Chăm sóc Khách hàng VinFast (“VinFast”) xin gửi tới anh lời chúc sức khỏe và lời chào trân trọng.

Liên quan đến vấn đề tăng giá phụ tùng thì theo công bố về chính sách giá 3 KHÔNG của VinFast ngày 5/11/2018 cho ô tô (link tham khảo tại đây) thì chính sách ưu đãi áp dụng cho các sản phẩm Fadil, Lux 2.0 và Lux SA. Đợt tăng giá phụ tùng này là đợt tăng chính thức đầu tiên kể từ ngày VinFast bán xe nhằm mục tiêu đưa giá phụ tùng về ngang mức giá của thị trường để tương xứng với giá trị của xe ô tô VinFast.
Rất mong anh thông cảm.

• Like
Reactions: MicahNguyen