Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác nói chữ thù chủ quan quá rồi. E chạy fadil đó, nhưng ko có nghĩa là phải bảo vệ hãng Vinfast, cái gì kém thì phải nói.
Ý em là bác nên làm rõ để cải thiện tình trạng. Mà xe Fadil làm gì có cái gói cứu hộ đâu ta. Bác mua được gói này từ Vinfast à ?

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Ý em là bác nên làm rõ để cải thiện tình trạng. Mà xe Fadil làm gì có cái gói cứu hộ đâu ta. Bác mua được gói này từ Vinfast à ?
Em mua cái xe máy còn có gói cứu hộ. Hãng ô tô mà ko có thì hơi nản

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Ủa VF hợp tác với LG Chem làm pin mà tàu tiếc gì ở đây nhỉ, cụ phán bừa hay có thông tin chính xác cho a e xem cái nhỉ
Nick tập lái miễn tiếp chuyện.
ở đâu hỏi lung tung vậy bạn !

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em mua cái xe máy còn có gói cứu hộ. Hãng ô tô mà ko có thì hơi nản
Em đang nói gói cứu hộ miễn phí, em cũng đi mua cả mớ xe máy và ô tô đây mà có cái nào cho free gói cứu hộ đâu nhỉ. Bác mua đâu vậy, pm cho em contact em gọi hỏi xem ?

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Lúc mới bán lux fadil bọn đấy cũng hô tàu tàu đến lúc người ta mổ xẻ con xe thì lại toàn hàng Đức chỉ có mỗi cái logo vf made in china. Giờ cũng vẫn thể loại đấy thôi. :p
Vinfast fadil bản chất là con ChevroletSpark của GM và cũng chính là Opel Karl, lưu hành ở châu Âu. Đó là mẫu xe liên doanh giữa mấy cty, giống như Toy Rush với Mit ẽxpander. VF chỉ mua bản quyền (thông qua mua thanh lý dây chuyền Chevrolet Việt Nam) và gắn logo Fadil. Do đó mẫu Fadil cũng chỉ là hàng OEM chứ ko phải do VF phát triển.
Đọc đến đây hiểu hết chưa mấy đứa nhỏ.
Nhỏ mà ko lo học, lớn làm seeder vô tri. Bởi vậy có câu nói ngu lại tự ái !!!

Anh nói chú mày rồi, có bằng B1 đi đã rồi hãy chém gió xe pháo trên OS này nhé.

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Ủa VF hợp tác với LG Chem làm pin mà tàu tiếc gì ở đây nhỉ, cụ phán bừa hay có thông tin chính xác cho a e xem cái nhỉ

Đọc đi cho thông não. Seeder trình còi tập lái cãi bậy như vậy, mất khách của công ty hết nhé mấy chú . Anh là nhà thầu đối tác của Vin đấy . Anh tag mấy ông bạn bên thanh tra nội bộ VIn group là mấy chú lên đường ngay và luôn !

xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Nói đơn giản nếu ko thuê pin thì giá xe là 600+ 200(giá viên pin) là quá cao so với giá trị thực của xe, khó tiếp cận, hầu như ko thể cạnh tranh nổi. Còn cho thuê pin thì nhìn qua giá xe là 600 trả trước còn 200 buộc trả góp, nhìn tưởng rẽ nhưng thực ra mắc hơn. Làm điều này có rất nhiều cái lợi cho vin, mỏi tay quá ko nói nữa...

Hạng B1
18/11/05
74
45
23
công nghệ pin thì ngược lại bác à, trời lạnh mới tèo (Canada/Na Uy), nóng như VN lại ngon lành.

Khí hậu Nam Cali vùng quận Cam mùa hè còn nóng hơn VN :)
Pin xe VF là pin Li-ion, nhiệt độ cao khi vận hành và sạc ảnh hưởng nhiều đến dung lượng và tuổi thọ pin lắm, Bác tìm hiểu kỹ thêm đi

Tập Lái
17/3/21
11
2
3
54

Đọc đi cho thông não. Seeder trình còi tập lái cãi bậy như vậy, mất khách của công ty hết nhé mấy chú . Anh là nhà thầu đối tác của Vin đấy . Anh tag mấy ông bạn bên thanh tra nội bộ VIn group là mấy chú lên đường ngay và luôn !
LG chem là cho pin Lithium Ion nhé còn Prologium là cho pin thể rắn, đừng ti toe với a nhé chú

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Em đang nói gói cứu hộ miễn phí, em cũng đi mua cả mớ xe máy và ô tô đây mà có cái nào cho free gói cứu hộ đâu nhỉ. Bác mua đâu vậy, pm cho em contact em gọi hỏi xem ?
VinFast mở bán mẫu ô tô điện đầu tiên với mức giá 690 triệu đồng

Vậy thông tin ghi trên trang chủ này là lừa hả bác?