Hạng C
11/10/15
761
674
93
Chả mấy chốc sẽ chết yểu thôi. Xe Nhật, Đức cả lịch sử gần 100 năm mới có dc như ngày hôm nay.
Giờ bắt đầu từ số 0. Số 0 tròn trỉnh....
Ở đâu ra mà từ số 0: " ....động cơ và hệ thống kết cấu chính sẽ được mua thiết kế từ những nhà thiết kế hàng đầu châu Âu và Mỹ....."

Hạng C
14/4/13
625
658
103
Em chỉ tâm tư duy nhất là 24 tháng thôi mà có 1 chiếc xe hơi hoàn chỉnh rồi à ?
Vậy chắc tầm 100 tháng trước chẳng phải đã có kế hoạch và các cuộc thử nghiệm đánh giá + vận hành thử ?
Còn chỉ 24 tháng mà có xe hơi thành phẩm luôn thì em lại thấy như máy lọc nước và hàng điện tử trên thị trường VN hiện nay, cứ vác tiền sang nước bạn mà thuê gia công rồi về kéo lụa in nhãn mác vào thôi :D
Xe hơi nó cao cấp hơn thì chắc lại là CKD, nhưng sau chữ CKD thì ko rõ là BAIAC hay ZOTYE hay Lifang dùng tiêu chuẩn riêng của VIN xe hơi ?
Dù sao thì 24 tháng cũng nhanh đến, và việc VN sx dc 1 chiếc xe hơi có thương hiệu đầu tiền rất đáng mong chờ, thật sự rất mong chờ :)
bác nói cũng có lý đấy, cứ CKD anh Toy, GM, âu mỹ nhật hàn các kiểu, kiểu j dân việt k ủng hộ. Chứ CKD tàu khựa thì coi như tự bóp zái mà chết thôi. Dân việt vậy chứ "khó tánh" với hàng tàu lắm đó. Bác k thấy oto con tàu có đất sống ở vn mình đâu (trừ xe tải nha)

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Vin mời thêm bác Huyên Vinaxuki về nữa.
TGĐ nước ngoài có kiến thức phát triển ngành ở ngước ngoài, có thêm một bác người Việt với kinh nghiệm lên bờ xuống ruộng vì chính sách, thị trường nội địa nữa.
Song kiếm hợp bích mới chắc thắng! :D

Hạng C
14/4/13
625
658
103
đừng đùa với a Vượng, trong tay vượng đã có Deluca, bác Huệ Bosch, Thủy Lehman Brothers, sắp tới sẽ là những cái tên nào nữa? a V có vẻ chơi lớn đấy. Nội cái khoản lương của Deluca cũng khoảng trên dưới 200 tỏi/năm rồi. làm k ra ngô ra khoai có mà lỗ sặc máu. Chúc a V thành công và Vượng fast.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Các bác đừng có vội mừng, hãy xem giá cả thế nào so với mặt bằng chung đã. Gía căn hộ của Vingroup so với các chủ đầu tư khác là một ví dụ.

Tập Lái
29/7/17
20
33
13
43
Ủng hộ bác Vượng! Em nghĩ là Vin sẽ làm xe điện chứ ko làm xe xăng!?

Hạng D
6/12/14
1.340
1.304
113
Chả mấy chốc sẽ chết yểu thôi. Xe Nhật, Đức cả lịch sử gần 100 năm mới có dc như ngày hôm nay.
Giờ bắt đầu từ số 0. Số 0 tròn trỉnh....
NOKIA, MOTOROLA, ERICSSON, SONY, SHARP, PHILIPS, BlackBerry, ...có lịch sử trước và hoành tráng cỡ nào so với SAMSUNG, LG và APPLE ? Còn hiện tại thì sao ? SAMSUNG và APPLE đã nuốt chửng mấy ông lớn điện thoại lâu đời trước đó. SONY thì đang khó thở. Bạn nên nhớ Huyndai/KIA đang là 1 ông lớn về xe hơi toàn cầu, bỏ xa nhiều hãng xe tên tuổi và lâu đời khác. Sống phải biết phấn đấu vươn lên. Sống mà suốt ngày cứ đụng gì cũng sợ thì phí lắm