Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Lỗ đổ xăng Fiat Siena chế tạo cho nước nào mà lỗ đổ xăng không cho bất cứ cái vòi xăng nào vào hết được các bác ạ. Vòi vào không hết khiến rờ le ngắt tự động nhảy không chính xác, nhân viên đổ xăng cũng bực mình mà mình cũng bực mình khi xăng tràn ra ngoài.
Có cách khắc phục nào không các bác ???

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
RE: Vòi đổ xăng không đưa vào hết lỗ đổ xăng

có cách này dễ lắm thưa bác: bác để rẻ lại cho em, em chịu khó hay lắm, rồi bác mua chiếc khác. :) giỡn tí thôi.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Bác nói sao chứ con Siena của em đi cây xăng nào cũng đâu có vấn đề gì đâu ta????

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Lạ nhỉ, xe tôi đi 3 năm rồi mà chẳng phát hiện được đấy .

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Trích đoạn: ptson

Bác nói sao chứ con Siena của em đi cây xăng nào cũng đâu có vấn đề gì đâu ta????

Đổ xăng chuẩn là nhân viên cắp vòi vào lỗ đổ xăng và thả tay ra khỏi .
Với Siena đố nhân viên thả tay ra được

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

Xe em cũng thế bác ạ, nhân viên bơm xăng cứ càu nhàu. Nguyên nhân là thế này, Khi đặt sẵn số tiền trên đồng hồ, nhân viên chỉ việc cài cò bơm vào bơm cho đến khi đủ thì tự ngắt với điều kiện xăng phải chảy thoát khỏi vòi bơm, nếu xưang ứ lại, hay không chảy kịp thì vòi bơm cũng tự ngắt để chống tràn xăng. Xe Fiat có màng lọc xăng ngay đó, với lượng xăng của máy bơm lứon nên lượng xăng không thoát đựợc ngay vào bình mà bị ứ ở đó nên lẫy bơm nó cứ nhẩy là thế. Nếu bác muốn không bị vậy thì mời bác tháo cái lọc xăng đó ra, đảm bảo bơm một lèo luôn. Nhưng không ai dám chắc rằng cây xăng bác mua không có cặn bẩn hay nước nhé

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Thì ra là vậy.
Thế nhưng tôi dòm vào có thấy cái lọc xăng nào đâu.
Nhưng vấn đề là hình như vòi bơm xăng ở Ý nó không có giống nơi khác. Tại sao kỳ zị ???

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Báo cáo với các bác là xe em cũng đổ xăng theo kiểu gài số ở cột bơm như bình thường ... kể từ Hà nội cho đến Saigòn, Vũng tàu

hay xe em bị mất cái "màng" LỌC rồ :D